*/
  • ปิรันญ่า
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : lovethailand@live.com
  • วันที่สร้าง : 2007-01-31
  • จำนวนเรื่อง : 738
  • จำนวนผู้ชม : 1236331
  • จำนวนผู้โหวต : 1260
  • ส่ง msg :
  • โหวต 1260 คน
พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส

พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส เสด็จประพาสยุโรป ร.ศ. ๑๑๖

View All
<< พฤศจิกายน 2007 >>
อา พฤ
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤศจิกายน 2550
Posted by ปิรันญ่า , ผู้อ่าน : 1943 , 12:03:00 น.  
หมวด : นักข่าวอาสา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

ไปหน้าแรก Countdown เลือกตั้ง 23 ธันวา 50

คุณสามารถอ่านเรื่องย้อนหลังได้ที่ ลิสต์รวมทุกเรื่องในบล็อก คลิกที่คอลัมน์ซ้ายมือ

 

กลุ่มจังหวัดที่ 1

ประกอบด้วย 11 จังหวัด ได้แก่ แม่ฮ่องสอน เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา น่าน แพร่ ลำปาง ลำพูน สุโขทัย ตาก กำแพงเพชร

มีจำนวนราษฎรรวม 7,615,610 คน
มี 11884 หน่วยเลือกตั้งใน 19 เขต

จำนวน ส.ส.
ระบบแบ่งเขต 50 คน
ระบบสัดส่วน 10 คน
มี 15 พรรคการเมืองลงแข่ง ผู้สมัคร 150 คนเป็นชาย 122 คน หญิง 28 คน

#

จังหวัด

กลุ่มจังหวัดระบบสัดส่วน

จำนวน

ส.ส.ระบบสัดส่วน

ส.ส. ระบบแบ่งเขต

เขตเลือกตั้ง

หน่วยเลือกตั้ง

1

เชียงใหม่

1

10

11

4

2526

2

เชียงราย

1

8

3

1863

3

แพร่

1

3

1

760

4

แม่ฮ่องสอน

1

2

1

450

5

กำแพงเพชร

1

5

2

1090

6

ตาก

1

3

1

640

7

น่าน

1

3

1

916

8

พะเยา

1

3

1

841

9

ลำปาง

1

5

2

1179

10

ลำพูน

1

3

1

664

11

สุโขทัย

1

4

2

955

 

รวม

 

 

50

19

11884

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

จำนวน ส.ส. ในเขตกลุ่มจังหวัดที่ 1

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ระบบสัดส่วน ในกลุ่มจังหวัดที่ 1

หมายเลขพรรคพรรคลำดับคำนำหน้าชื่อนามสกุล
1เพื่อแผ่นดิน1นายสุรเดชยะสวัสดิ์
2นายโชคคุณกิตติ
3นายกัษณคินิมาน
4นายบวรเมืองสุวรรณ
5นายสุภลศักดิ์สุขเจริญวงศ์
6นางอรทัยออประยูร
7นายชินชัยแก้วเรือน
8นางชุณห์พิมานเชษฐ์เมทินี
9นายดุสิตสุวรรณวงศ์
10นางสาวนิติการณ์ตัวใหญ่
2รวมใจไทยชาติพัฒนา1นายเอนกเหล่าธรรมทัศน์
2นายเรืองฤทธิ์ศิริสวัสดิ์
3พล.อ.อนันต์อมรัชกุล
4ดร.อาคมตุลาดิลก
5นายปฐมรัตน์มโนกุลอนันต์
6นายอัครเดชสุภัคกุล
7นางสาวพิกุลจงบริบูรณ์
8นางสาวิณีไทยกล้า
9นางสาววิมลอนุสรณ์เสรี
10นายสมชันวงศ์คำมา
3เครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย1นายประเดิมดำรงเจริญ
2นายอาทิตย์สุคำ
3นางบัวลำยะแบน
4นายวรรณชัยตาคำปัญญา
5นายชำนาญพึ่งชัยตระกูล
6นายทอนไหวคิด
7นางรสรินทร์สิทธิธรรมใจ
8นายทองพูนพูลชา
9นายอุดมโกสุมา
10นางไมตรีแก้วพรหม
4ประชาธิปัตย์1นายเทอดพงษ์ไชยนันทน์
2นายสามารถราชพลสิทธิ์
3พล.อ.พิชาญเมธม่วงมณี
4นายสุรสิทธิ์ตรีทอง
5นายเฉลิมพลเล้าเจริญ
6นายสุเมธสุทธภักติ
7นายโด่งแสวงลาภ
8นางอัมพรพูลสวัสดิ์
9นายพิทักษ์ณ น่าน
10นายจำเนียรพรหมเพชร
6รักเมืองไทย1นายรัตนชาติเขื่อนเชียงสา
2จ.อ.พันธ์ศักดิ์ชูทอง
3นายวุฒิไกรรัตนวิชัย
4นายองอาจสายลังกา
5นายสุพจน์อินทจักร
6นายประวิชบุญเป็ง
7นายนนทวัฒน์ชัยไข่กา
8นายบัญชาสุริยะ
9นายธนบดีอินต๊ะวงศ์
10นางภาวนากันจินะ
12พลังประชาชน1นายยงยุทธติยะไพรัช
2นายสมชายวงศ์สวัสดิ์
3นายสมพงษ์อมรวิวัฒน์
4พ.ต.ท.กานต์เทียนแก้ว
5นายสัมพันธ์เลิศนุวัฒน์
6นายถาวรตรีรัตน์ณรงค์
7นายสุรสิทธิ์วงศ์วิทยานันท์
8นายบัวสอนประชามอญ
9นายนิคมเชาว์กิตติโสภณ
10นายสมบูรณ์วันไชยธนวงศ์
13ชาติไทย1นายประพัฒน์ปัญญาชาติรักษ์
2พล.ต.อ.ประสานวงศ์ใหญ่
3นายอานนท์เที่ยงตรง
4นายวิพัฒน์คงมาลัย
5ว่าที่ ร.ต.เจริญศักดิ์เอกสมาธิกุล
6นางสุจิตราเหลืองอมรเลิศ
7พลตรีพิชิตมีผดุง
8นางพรศิริธนะสังข์ อินทุโศภน
9นายวรเศรษฐ์ฐิตกุลเศรษฐ์
10นางรวงทิพย์กันใจมา
15มัชฌิมาธิปไตย1นางอนงค์วรรณเทพสุทิน
2พล.ต.ต.อำพลงามจิตร
3นายพิพัฒน์พรมวราภรณ์
4นายผดุงศักดิ์พื้นแสน
5นายธีระเจียบุญหยก
6นายประสาส์นชัยคงอรุณ
7นายนเรศธำรงค์ทิพยคุณ
8นางธนลักษณ์ชาญเชี่ยว
9นายรชตยอดบางเตย
10นายนฤพนธ์งามชัยชูสิทธิ์
17ความหวังใหม่1นายประเวชคำสวัสดิ์
2นายสุรัตน์เหล็กงาม
3นายทินกรจันทะเบี้ยว
4พ.ต.อ.รุ่งฤทธิ์โพธิโกสุม
5นายรักธรรมณ เชียงใหม่
6นายฤทธิพงศ์ตันสุหัส
7นายนิรันดรแสงท้วม
8นายปรีชาปัญญาเยาว์
9นางรัชนีย์สิทธิสุข
10นายแก่นนภายอดเมืองนาย
19ประชามติ1นายวุฒิชัยวารเวียง
2นายพลธเนศ์ถาวร
3นายปรีชาถาวร
4นายศรีลัยท่าคล่อง
5นายภิญญูฐิติแสงสุภา
6นายชัยณรงค์ตั้งตระกูล
7นางสาวนิทราเฉลิมวงค์
8นายเกษมกำเนิดวงศ์
9นางนธพรชมภูชัย
10นายประสิทธิ์กำทอง
20ไทเป็นไท1นายภัทรผลผลอิ่นแก้ว
2นายอาโต๊ะหมื่นเต
3นายทันสิงห์คราม
4นายนครคำธิตา
5นายสอาดสิงห์แก้ว
6นายจักรบุญสม
7นางรัศภัธยิ่งสุขสันติสุข
8นายขันตีศรีวิสรณ์
9นายพูลศักดิ์วรรณา
10นายจักรินทร์นาชัยนาค
23คุณธรรม1นางสาวพนิดาหลวงมูล
2นางอุมาพรทองรักษ์
3นายดำเกิงคงพัฒน์
4นางสาวไพทูรพระคำลือ
5นายสมจิตแสนนิทา
6นางพรทนาฤทธิ์ศรี
7นายจีรศักดิ์สอนสมฤทธิ์
8นายสวินย่อมเยาว์
9นายธนากรอุยี่
10นายสุรโยธินพรหมมา
27ไทยร่ำรวย1นายวรภาสจำรูญจันทร์
2นายนพวัตติ์เอี่ยมสะอาด
3นายระยะแม้นอินทร์
4นางประไพรอนไพริน
5นางบานชื่นทองพันชั่ง
6นายภูวกฤตศรีสุข
7ร.ต.นครเพ็ญเพียร
8นายกิตติวัฒน์ธีรวนพันธุ์
9นายสุวิทย์จำรูญจันทร์
10นางนุชชรีท้อเพิ่มผล
28เอกราช1นายวีระพลทองประไพ
2นายโสภณสมประสงค์
3นายสรายุทธเลายี่ปา
4นายอดุลย์นามา
5นายประสิทธิ์ขันติโกมล
6นางสาวนภัสนันท์ทำบุญ
7ร.ต.ต.สุประดิษฐ์จีรวุฒิ
8นายเจริญผะจี
9นายวิสุทธิ์วิเศษสิงห์
10นายบรรจงแก้วเสมอตา
29พลังแผ่นดิน1นายวุฒิชัยตรรกบุตร
2นายหะรินอิสระบุตร
3นายประทีปงานดี
4นายบุญช่วยอินสุวรรณ
5นายนเรศปริปุณณากร
6นายอดิศักดิ์วงศ์เมือง
7ด.ต.กิตติพงศ์เมืองมา
8นายประสงค์แกล้วกล้า
9นายเทอดศักดิ์ทรายแก้ว
10นายโกศลสูงศักดิ์

ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ กกต กลาง www.ect.go.th

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

เชียงใหม่

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - เชียงใหม่
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นางสาวชรินรัตนพุทธปวนชาติไทย
 2นางวิภาวัลยวรพุฒิพงคชาติไทย
 3นายนราชัยบุญจวงชาติไทย
 4นางบุษบายอดบางเตยมัชฌิมาธิปไตย
 5นายอนุสรณคุณานุสรณมัชฌิมาธิปไตย
 6นายอุดมสุวิทยศักดานนทมัชฌิมาธิปไตย
 7นายประยูรมณีมอญเอกราช
 8นายประสิทธิ์มณีมอญเอกราช
 9นายกริณยพรไชยยาพิบูลเอกราช
 10นายปรีชาผองเจริญกุลประชาธิปตย
 11นายศุรพงศพงศเดชขจรประชาธิปตย
 12นายจักรวาลวรรณวงคประชาธิปตย
 13นายพีระยุทธปนแกวศักดิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายชาตรีเชื้อมโนชาญรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายประพันธบูรณุปกรณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายปยะพงษธัญญศรีสังขเพื่อแผนดิน
 17นายนิกรยาอินตาเพื่อแผนดิน
 18นายอํานาจไชยซาววงศเพื่อแผนดิน
 19นางสาวชินณิชาวงศสวัสดิ์พลังประชาชน
 20นายสุรพงษโตวิจักษณชัยกุลพลังประชาชน
 21นายกฤษดากรณเสียมภักดีพลังประชาชน
 22นายเมธาโสระธิวาประชามติ
 23นายอิสระพงศพงศไพสิทธิ์ประชามติ
 24นายพลโชคเจริญราษฎรประชามติ
 25นายมานะแอคะรัจนไทยร่ำรวย
 26นายสําราญจินาไทยร่ำรวย
 27นายกฤตภาสสรชาตินิติกรไทยร่ำรวย
 28นายภูสวัสดิ์สุขเลี้ยงประชากรไทย
 29วาที่ ร.ต.วินัยวินัยสถาพรประชากรไทย
 30นางสาวนงนุชกมลประชากรไทย
 31พ.อ.อุดรออนนิ่มไทเปนไท
 32นายครรชิตวงศาโรจนไทเปนไท
 33นายนทีมณีกุลไทเปนไท
21นางกิ่งกาญจนณ เชียงใหมเพื่อแผนดิน
 2นายอุดมวรวัลยเพื่อแผนดิน
 3นายสุจิตรณ วิชัยเพื่อแผนดิน
 4นายบุญทรงเตริยาภิรมยพลังประชาชน
 5นายวิทยาทรงคําพลังประชาชน
 6นายนพคุณรัฐผไทพลังประชาชน
 7นายทวีมะโนกิจเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นายดวงรัตนจินาเหมยเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายสิทธัญวงคปนเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายประพันธติ๊บถารวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายสุรเชษฐบุญเทพรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นางสาวพิไลพรรณแสนพรหมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13พล.ต.ต.ประเสริฐจันทราพิพัฒนประชาธิปตย
 14นายสุทัศนสุทัศนรักษประชาธิปตย
 15นายอรุณธนะหมีประชาธิปตย
 16นายขวัญชัยสกุลทองมัชฌิมาธิปไตย
 17นายสมประสงคอุดมศรีมัชฌิมาธิปไตย
 18นายธีรวัฒนใจนันตามัชฌิมาธิปไตย
 19นายบุญเลิศสินธุมัดประชามติ
 20นายสุภารัตนกลิ่นถาวรประชามติ
 21นายโสภณอรุณเนตรประชามติ
 22นางทองสุขเสริฐแกวไทยร่ำรวย
 23นายกมลเขื่อนจินดาวงศไทยร่ำรวย
 24นางอรุณธิสาไทยร่ำรวย
 25นายสนามชัยชื่นฤทัยประชากรไทย
 26นายจรูญกันทาประชากรไทย
 27นายพรหมมินทรหมวกเครือประชากรไทย
 28นายราชันยกําแพงแกวไทเปนไท
 29นางสรรทนากรมีมงคลไทเปนไท
 30นายพลกฤตนิลณิชวรรณไทเปนไท
 31นายบุญเลิศตันตยานุสรณเอกราช
 32นายสงครามอุมบางตลาดเอกราช
 33นายวรกรมงคลรัตนรังสีเอกราช
31นายวุฒิวัฒนนิติกุลวรรักษเอกราช
 2นายเต็งทรงกิตติกุลเอกราช
 3นายจักรธรวิลาสประภัสสรเอกราช
 4นายเรืองเดชณ ลําพูนเพื่อแผนดิน
 5นายทวีชัยยาเพื่อแผนดิน
 6นายชยดลพรหมมะจักรเพื่อแผนดิน
 7นายสันติตันสุหัชมัชฌิมาธิปไตย
 8นายมนัสโนรีมัชฌิมาธิปไตย
 9นายวิทวัตตันสุหัชมัชฌิมาธิปไตย
 10นายไกรดาบธรรมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายมานะแพรสกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นางสาวสุนิษาบัวเจ็ดธรรมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายยงยุทธสุวภาพประชาธิปตย
 14นายวิทยาตรียกุลประชาธิปตย
 15นายบัณฑูรยเตียวกุลประชาธิปตย
 16นายจุลพันธอมรวิวัฒนพลังประชาชน
 17นายโสภณโกชุมพลังประชาชน
 18นายประสิทธิ์วุฒินันชัยพลังประชาชน
 19นายเกื้อกูลอินตุยไทยร่ำรวย
 20นายคมกฤศณ ลําปางไทยร่ำรวย
 21นายสนิทตาธงไทยร่ำรวย
 22นางสาวอโนทัยทรงกิตติกุลไทเปนไท
 23นายประจวบรับทองสุขสกุลไทเปนไท
 24นายธนวัฒนเงาสองไทเปนไท
41พล.ต.อินทรัตนยอดบางเตยมัชฌิมาธิปไตย
 2นายอํานวยยศสุขมัชฌิมาธิปไตย
 3นายสมศักดิ์โมรีชาติประชาธิปตย
 4นายปฐมหลาพระบางประชาธิปตย
 5นายสุรพลเกียรติไชยากรพลังประชาชน
 6นายถาวรเกียรติไชยากรพลังประชาชน
 7นายนรพลตันติมนตรีเพื่อแผนดิน
 8นายณัฐพลโลหบุญทรัพยเพื่อแผนดิน
 9นายสปนปฎิกาความหวังใหม
 10นายคณิตคณานุศักดิ์ความหวังใหม
 11วาที่ ร.ต.เกษมกฤชจงกิจดีดีประชามติ
 12นายวรเชษฐบัวสุขประชามติ
 13นางสรณสิริเพิ่มวงศวานไทยร่ำรวย
 14นายสุวิทยเอี่ยมรัศมีไทยร่ำรวย
 15นายอนันตแยมไพบูลยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายสังวรณจินใจรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นางสาวนงนุชคําปวนไทเปนไท
 18นายพนอมนาสมจิตรไทเปนไท
รวม108    

เชียงราย

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - เชียงราย
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายพัฒนกิจจักรสุวรรณประชาธิปตย
 2นายสําเริงปุณโยปกรณประชาธิปตย
 3นายกิติพงษนามวงศประชาธิปตย
 4นายเฉลียวสุวรรณประภาความหวังใหม
 5นายสมเพชรแกวผสมความหวังใหม
 6นายบุญธรรมนนทภูความหวังใหม
 7นายสามารถแกวมีชัยพลังประชาชน
 8นายสฤษฏอึ้งอภินันทพลังประชาชน
 9นายสุรสิทธิ์เจียมวิจักษณพลังประชาชน
 10นายธีรวัฒนเผาการวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นางสาวศรัญญาสมวิชารวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายฉัฐวัสสมุตตามระรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายศักดิ์ชัยจงสุทธนามณีชาติไทย
 14นายกิจขจรใจสุขชาติไทย
 15นายชูชาติเจริญศัสตรารักษชาติไทย
 16นายสัมพันธรังษีกุลพิพัฒนเพื่อแผนดิน
 17นายบดินทรกินาวงศเพื่อแผนดิน
 18นายปกรณปญโญนันทเพื่อแผนดิน
 19นางสาวบุษบาปนตาคําประชามติ
 20จ.ส.อ.วัชรพงษคําบุญเรืองประชามติ
 21นางไพเราะนาทามประชามติ
 22นายสมเกียรติเจิมศักดิ์มัชฌิมาธิปไตย
 23นายศาสนชัยวงคคําลือมัชฌิมาธิปไตย
 24นายประจวบภาคํามัชฌิมาธิปไตย
 25นายสุรพลใบทองรักเมืองไทย
 26นายอิ่นคํานามวงศรักเมืองไทย
 27ด.ต.เย็นสืบคําแกวรักเมืองไทย
 28นายณธนทัตริยาพันธไทยร่ำรวย
 29นายศรีพิพัฒนศรีตะวันไทยร่ำรวย
 30นางละออพิชญพิบูลไทยร่ำรวย
 31นายเจริญวรรณใจไทเปนไท
 32นางสาวอรทัยไชยรัตนไทเปนไท
 33นายบุญอุดมใจหลาไทเปนไท
 34นายทวีโกเมนรัตนกุลเอกราช
 35นายสุชาติตามี่เอกราช
 36นายนราวุฒิบุญชายสุวรรณเอกราช
21นายภาณุพงศพาณิชกระจางประชามติ
 2นายวิมลวงศแกนจันทรประชามติ
 3ด.ต.นิยมสีแซกประชามติ
 4นายสําเร็จภูนิคมเพื่อแผนดิน
 5นายสมศักดิ์มกรมณเฑียรเพื่อแผนดิน
 6นายประสาทยาจิตรเพื่อแผนดิน
 7นายนพดลรักมนุษยประชาธิปตย
 8นางสาวมิรันตีบุญแกวประชาธิปตย
 9นายซองมาแกวประชาธิปตย
 10นายวิรุณคําภิโลมัชฌิมาธิปไตย
 11นางอนัญญาไชยชนะมัชฌิมาธิปไตย
 12นายดวงเนตรปญญาใจมัชฌิมาธิปไตย
 13นายรังสรรควันไชยธนวงศพลังประชาชน
 14นางสาววิสาระดีเตชะธีราวัฒนพลังประชาชน
 15นายพิเชษฐเชื้อเมืองพานพลังประชาชน
 16นายวิทวัสเผาการวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายจุมพลแกลวกลารวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายธีรพงษเผาการวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นางสาววีรินทรทิรานาทองบอจรัสชาติไทย
 20นางสาวชัญญาสุทธาธนโชติชาติไทย
 21นายมณฑลสุทธาธนโชติชาติไทย
 22นายชัยชนะสุวรรณเชษฐารักเมืองไทย
 23นายจันทรทรวัชพลพงษรักเมืองไทย
 24นายจํารัสใจแปงรักเมืองไทย
 25นายพงษพันธไชยวุฒิไทเปนไท
 26นายสังวรลาดลําไทเปนไท
 27นายประเสริฐฤทธิแสงไทเปนไท
 28นายธรรมบุตรเกียรติกอบสุขความหวังใหม
 29นางภัทรศยาเปกธนูความหวังใหม
 30นายดํารัสใหมปนความหวังใหม
 31นายจันทรจินะไทยร่ำรวย
 32นายจรัญพุทธวงศไทยร่ำรวย
 33นายศรีวรรณพุทธวงคไทยร่ำรวย
31นายวิชัยทวีปวรเดชมัชฌิมาธิปไตย
 2นายธันยพงคคีรีแสนใจมัชฌิมาธิปไตย
 3นายวิษณุภตฆวรรณโวหารประชามติ
 4พ.อ.เสกสรรคจันทรทับประชามติ
 5ส.ต.ต.ชมชาติกัปปะหะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายธาตรีมุตตามระรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายธวัชชัยอภิวงคประชาธิปตย
 8นายนิกรจันทรหอมประชาธิปตย
 9นายวิทยวัสโพธสุธนยชาติไทย
 10นายวิจิตรยอดสุวรรณชาติไทย
 11นางสาวละอองติยะไพรัชพลังประชาชน
 12นายอิทธิเดชแกวหลวงพลังประชาชน
 13นางอุดมศรีศรีสวัสดิ์ความหวังใหม
 14นายสานิตยหัตถปะนิตยความหวังใหม
 15นายสุพจนหลี่จาเพื่อแผนดิน
 16นายสมเพียรศรีมีงามเพื่อแผนดิน
 17นายสมพรจาวันนะรักเมืองไทย
 18นายรัชภูมิธุวะคํารักเมืองไทย
 19นายภาณุพงษจงเจริญยิ่งไพศาลไทยร่ำรวย
 20นายทวีศักดิ์สมทองไทยร่ำรวย
รวม89    

แพร่

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - แพร่
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11วาที่ ร.อ.ชาตรีคันธะวงศประชามติ
 2นายรบถุงคําประชามติ
 3นายดนัยพิสุทธิ์วิริยานันทประชามติ
 4นายวรวัจนเอื้ออภิญญกุลพลังประชาชน
 5นางปานหทัยเสรีรักษพลังประชาชน
 6นายนิยมวิวรรธนดิฐกุลพลังประชาชน
 7นายสมพรคําชื่นชาติไทย
 8นายจารุเกียรติวังนัยกุลภักดีชาติไทย
 9นายวิเชษฐเทพละออชาติไทย
 10นายสมานบุกบั่นเพื่อแผนดิน
 11นายชนินทรมาแกวเพื่อแผนดิน
 12นายเฉลิมชัยอินชันเพื่อแผนดิน
 13นางศิริวรรณปราศจากศัตรูประชาธิปตย
 14นายสมชัยจําปประชาธิปตย
 15นายสุขุมกันกาประชาธิปตย
 16นายคนองสุนทรเมืองมัชฌิมาธิปไตย
 17นางพวงเพชรชมภูมิ่งมัชฌิมาธิปไตย
 18นางสาวนภสรเฮงษฎีกุลมัชฌิมาธิปไตย
 19นางสาวษมาวีรกัญจนทวีสินรวมใจไทยชาติพัฒนา
 20นายยรรยงแกลวกลารวมใจไทยชาติพัฒนา
 21นายไกรเดชเพื่อนฝูงรวมใจไทยชาติพัฒนา
 22นางฐิติวรรณตั้งตระกูลไทยร่ำรวย
 23นายมนตชัยศักดาพรไทยร่ำรวย
 24นายเกรียงไกรสันปาแกวไทยร่ำรวย
รวม24    

แม่ฮ่องสอน

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - แม่ฮ่องสอน
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายเสริมลอกะชาติไทย
 2นายวิเชียรบุญระชัยสวรรคชาติไทย
 3นายปญญาจีนาคําพลังประชาชน
 4นายอดุลยวันไชยธนวงศพลังประชาชน
 5นายอุกฤษฎแสงงามรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายทวีถิ่นวนารวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายจีรพงศพวงทองประชาธิปตย
 8นายสมบัติยะสินธุประชาธิปตย
 9นายชัยเพชรกิ่งแกวเพชรประชาราช
 10นางอภินันทเครือซุยประชาราช
 11นายสมบูรณไพรวัลยเพื่อแผนดิน
 12นายเกียรติศักดิ์วนากมลเพื่อแผนดิน
 13พ.ต.ท.จักรสายแกวมัชฌิมาธิปไตย
 14นายเสนหวิศวกลกาลมัชฌิมาธิปไตย
 15วาที่ ร.ท.สันติภาพไหวดีความหวังใหม
 16นายวิรัชจันทประยูรความหวังใหม
 17นายมานพรักเรียนประชามติ
 18นายชวลิตสายคําประชามติ
 19นายปรีดากุณามาสยามสันติ
 20นายกรเสริมสกุลสยามสันติ
 21นายอํานาจแสงเฮอไทเปนไท
 22นายสมเกียรติตระการพรรณงามไทเปนไท
รวม22    

กำแพงเพชร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - กำแพงเพชร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสุขวิชชาญมุสิกุลประชาธิปตย
 2นายสําราญศรีแปงวงคประชาธิปตย
 3นายปรีชามุสิกุลประชาธิปตย
 4นายคมสันศุภกิจเจริญมัชฌิมาธิปไตย
 5นายปฐมภพปราการชัยนาครมัชฌิมาธิปไตย
 6นายมนูญหงษยนตมัชฌิมาธิปไตย
 7นายสมเดชรามสูตเพื่อแผนดิน
 8นายมาโนชอวมสถิตยเพื่อแผนดิน
 9นายเดชายามาเพื่อแผนดิน
 10นายไผลิกคพลังประชาชน
 11นางสาวคนึงไทยประสิทธิ์พลังประชาชน
 12พ.ต.ท.ไวพจนอาภรณรัตนพลังประชาชน
 13นายสุนทรจินดาอินทรชาติไทย
 14นายรังสรรคชางกลางชาติไทย
 15นายธานีสุโชดายนชาติไทย
 16นายมีชัยพันธุวรประชาราช
 17นายเอนกคําชนะประชาราช
 18นายภาคภูมิพันธุวรประชาราช
 19นายวิเศษนาโตนดประชามติ
 20นายสรเดชสุรเดชประชามติ
 21นางอรยาเทศธรรมประชามติ
 22นายทวินแปนจันทรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 23นายดวงแปนจันทรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 24นายเล็กแปนจันทรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 25นายสมคิดอยูทองไทยร่ำรวย
 26นางนุชชรีทอเพิ่มผลไทยร่ำรวย
 27นางสาวโสรยานาคพงษไทยร่ำรวย
21นายธานันทหลาวเจริญประชาธิปตย
 2นางภัสสรพานิชยประชาธิปตย
 3นายธนภัทรทรายทองวัฒนาเพื่อแผนดิน
 4นายโกวิทเทพไพฑูรยเพื่อแผนดิน
 5นายอนันตผลอํานวยพลังประชาชน
 6นายปริญญาฤกษหรายพลังประชาชน
 7นายณรงคอยูปานรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายวิชญภาสพุมฉัตรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายยงยุทธพัวประเสริฐมัชฌิมาธิปไตย
 10นางปรียนันทพรประสิทธิ์มัชฌิมาธิปไตย
 11นางวิมลศรีประทุมเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 12นายสุเทพสินทะวงคเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 13นายเมืองภูกันไทยร่ำรวย
 14นางวนิดาอยูทองไทยร่ำรวย
รวม41    

ตาก

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ตาก
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายชัยวุฒิบรรณวัฒนประชาธิปตย
 2นายเธียรชัยสุวรรณเพ็ญประชาธิปตย
 3นายธนิตพลไชยนันทนประชาธิปตย
 4นางสุกัลยาโชคบํารุงเพื่อแผนดิน
 5นางพรรณทิพยไชยชนะเพื่อแผนดิน
 6นายธนาภัทรชัยแกวเพื่อแผนดิน
 7นายภิรมณออดทรัพยมัชฌิมาธิปไตย
 8นายชลธิศสินรัชตานันทมัชฌิมาธิปไตย
 9นายวีระบุญมีมามัชฌิมาธิปไตย
 10นายธนัสถทวีเกื้อกูลกิจพลังประชาชน
 11นายวรเศรษฐธิอุดพลังประชาชน
 12นายชํานาญสันติพนารักษพลังประชาชน
 13นายเกรียงศักดิ์ภูมิรุงโรจนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายอดิศักดิ์นทีฤทธิรงครวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายสมคิดทิพยสอนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายลิขิตวรศิริประชามติ
 17นางนิภาไชยะกุลประชามติ
 18นายบุญใสไชยงามประชามติ
 19นายฉัตรมงคลตาสาไทยร่ำรวย
 20นายสมชายใจโฮงลําไทยร่ำรวย
 21นายเดชาวัตอยูเลิศลบไทยร่ำรวย
รวม21    

น่าน

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - น่าน
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายวัลลภสุปริยศิลปพลังประชาชน
 2นางสิรินทรรามสูตพลังประชาชน
 3นายชลนานศรีแกวพลังประชาชน
 4นายพลเทพปวนยาเพื่อแผนดิน
 5นายเชาวฤทธิ์ขจรพงศกีรติเพื่อแผนดิน
 6พล.ต.พงศศักดิ์นอยผาเพื่อแผนดิน
 7นางสาวสุธาทิพยโอวสรรเพชญชาติไทย
 8นางสาวสมศรีตามลชาติไทย
 9นายชัยวุฒิคูอาริยะกุลชาติไทย
 10นายดรงามธุระมัชฌิมาธิปไตย
 11นายเล็กกุณาวงศมัชฌิมาธิปไตย
 12นายชัยมงคลเต็งไตรรัตนมัชฌิมาธิปไตย
 13นายคํารณณ ลำพูนประชาธิปตย
 14นายตะวันสวนนันทประชาธิปตย
 15นายสันติภาพอินทรพัฒนประชาธิปตย
 16นางดลชนกจันคะณาไทยร่ำรวย
 17นายรุจนเกี๋ยงทํามาไทยร่ำรวย
 18นางปราณีสุวรรณเจดียไทยร่ำรวย
 19นายวิชัยนนทะนําไทเปนไท
 20นางกิ่งกาญจนขันรินทรไทเปนไท
 21นายไชยยุทธธิติมูลไทเปนไท
 22พ.ต.อ.สิริโรจนสิทธิชาญบัญชารักษไทย
 23นายปนยะแสงรักษไทย
 24นางขวัญเรือนสีชมพูรักษไทย
รวม24    

พะเยา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พะเยา
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสงวนนันทชาติชาติไทย
 2จ.ส.อ.อนันตประกอบผลชาติไทย
 3นายธีระวัฒนพอใจชาติไทย
 4นายสมใจนึกมุสิกะประชาธิปตย
 5นายอนุชามุสิกะประชาธิปตย
 6นางสาวมัลลิกาบุญมีตระกูลประชาธิปตย
 7จ.ส.อ.อนันตศักดิ์กุลปญญาเพื่อแผนดิน
 8นายฉลองนนทพายัพเพื่อแผนดิน
 9นายวิทยาศรีจันทรเพื่อแผนดิน
 10นายไพโรจนตันบรรจงพลังประชาชน
 11นางสาวอรุณีชํานาญยาพลังประชาชน
 12นายวิสุทธิ์ไชยณรุณพลังประชาชน
 13นายครูนิตยปงเมืองรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายวสันตนาผัดรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15พ.ต.กมลคํานวลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายสุวิทยวงศศรีวงศมัชฌิมาธิปไตย
 17นายเรวัตรศิริโชติพงษสกุลมัชฌิมาธิปไตย
 18นายวินิจฉัยธนะรังสฤษฏมัชฌิมาธิปไตย
 19จ.ส.อ.พิสิฐเพียรการประชามติ
 20นายสัณหณัฐกุสาวดีประชามติ
 21นายเสฎฐวุฒิกุสาวดีประชามติ
 22นายจรูญเสียงดีไทเปนไท
 23นางพัชรีประพันธกูลไทเปนไท
 24นางรุจิตราทนทานไทเปนไท
 25นายปรีชาเผาเครื่องรักเมืองไทย
 26พ.ท.สมภารมุงการรักเมืองไทย
 27นายประสิทธิ์เผาเต็มรักเมืองไทย
 28นายอํานวยจันทิมาไทยร่ำรวย
 29นายวันชัยอินยศไทยร่ำรวย
 30นายสุรินทรศรีจริยากรไทยร่ำรวย
รวม30    

ลำปาง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ลำปาง
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11ด.ต.สอาดสันเทพมัชฌิมาธิปไตย
 2นายแสวงคําภีระมัชฌิมาธิปไตย
 3นายประสงคมิ่งเชื้อมัชฌิมาธิปไตย
 4นายกิตติกรโลหสุนทรพลังประชาชน
 5นายธนาธรโลหสุนทรพลังประชาชน
 6นายวาสิตพยัคฆบุตรพลังประชาชน
 7นายมัธยมนิภาเกษมประชาธิปตย
 8พล.ต.ท.สมเกียรติพวงทรัพยประชาธิปตย
 9นายประภาสรัตนประทีปประชาธิปตย
 10นายจินดาวงศสวัสดิ์ชาติไทย
 11นางวรรณภาบัวเที่ยงชาติไทย
 12นายสุริยาอูปทองชาติไทย
 13นายสําคัญวรรณบวรประชามติ
 14นางภูริตาจิตตมั่นประชามติ
 15นายพลาเดชปาลกะวงศ ณ อยุธยาประชามติ
 16พ.อ.เด็ดดวงณ ลำปางรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17พ.ต.ท.สมทรงมณฑากูลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายสมบัติใจมูลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายบุญเชิดพรมศรเพื่อแผนดิน
 20นายจรัญรูปสะอาดเพื่อแผนดิน
 21นายมิตรหมื่นสันธิเพื่อแผนดิน
 22นายยืนปญญาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 23นายสอาดมุงคิดเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 24นายจรูญอนันตเอื้อเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 25นายจิตรใจจุนประชากรไทย
 26นางสมใจแกวนิลประชากรไทย
 27นายจักรวาลแกวนิลประชากรไทย
 28นายสมศักดิ์ภูสําลีไทยร่ำรวย
 29นางบุศรินทรฟองศรัณยไทยร่ำรวย
 30พล.ต.ทรงพลศรีนาคาไทยร่ำรวย
21นางสาวธารทองทองสวัสดิ์เพื่อแผนดิน
 2วาที่ ร.ต.เจษฎาวุฒิแกวแสนตอเพื่อแผนดิน
 3นายอิทธิรัตนจันทรสุรินทรพลังประชาชน
 4นายจรัสฤทธิ์จันทรสุรินทรพลังประชาชน
 5นายเปรมปรีดิ์หมูวิเศษมัชฌิมาธิปไตย
 6นายเกษสันเทพมัชฌิมาธิปไตย
 7นางสาวทัศพรตันฝนประชามติ
 8นายเจริญจันทราประชามติ
 9นายเกริกกาศเจริญประชาธิปตย
 10นายรุงกันชาติประชาธิปตย
 11วาที่ ร.ต.มนตชัยขัติธะเสมาไทเปนไท
 12นางสาวจุฑาทิพยขัดทะเสมาไทเปนไท
 13นายสุภาพอุปอินทรไทยร่ำรวย
 14นายพูลพิชิตโฆษิตชูสวัสดิ์ไทยร่ำรวย
รวม44    

ลำพูน

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ลำพูน
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายภูมิวัชรสุภาศรีชาติไทย
 2นายบรรทตชัยยศชาติไทย
 3นายศรายุทธชุมฝนชาติไทย
 4นายอนุสรณวงศวรรณพลังประชาชน
 5นายสถาพรมณีรัตนพลังประชาชน
 6นายสงวนพงษมณีพลังประชาชน
 7นายทรงชัยวงศสวัสดิ์ประชาธิปตย
 8นายขยันวิพรหมชัยประชาธิปตย
 9นายณัฐกานตชมภูเทพประชาธิปตย
 10นายธัญกาญจนวัฒนานนทเพื่อแผนดิน
 11พ.ต.อ.จรัสอิ่นคํามาเพื่อแผนดิน
 12นางสาวอาภาภรณพุทธปวนเพื่อแผนดิน
 13นายวันชัยปารมีกาศเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 14วาที่ ร.ต.นครคํายองเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 15นายวิโรจนสุภาโขงเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 16นายเกรียงไกรกอนแกวมัชฌิมาธิปไตย
 17นายประเทืองคงรอดมัชฌิมาธิปไตย
 18นายอดุลยมะโนรมยชื่นมัชฌิมาธิปไตย
 19นางสาววชิราภรณยากุลีไทยร่ำรวย
 20นางปาณิสราสอนแกวไทยร่ำรวย
 21นายเจตสรรคใจกาศไทยร่ำรวย
 22นายอภิชาติสายปญญาใยไทเปนไท
 23นายเรืองเดชสุภาษีไทเปนไท
 24นายสันชัยปนเปงไทเปนไท
 25นายไชยยันตชุมสวัสดิ์ประชากรไทย
 26นายแพทญเดชาปญญาเจริญประชากรไทย
 27นายจุมพลชุมพวงศประชากรไทย
 28นายณรงควันมาละประชาราช
 29นางพิชากาปญญาประชาราช
 30นายบุญสมเสถียรทะพิงคแกประชาราช
รวม30    

สุโขทัย

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สุโขทัย
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายชูชาติประธานธรรมไทเปนไท
 2นายพงศสุชินวีระกิธพานิชไทเปนไท
 3นายวิรัตนวิริยะพงษประชาธิปตย
 4นายสัมพันธตั้งเบญจผลประชาธิปตย
 5นายประศาสตรทองปากน้ํามัชฌิมาธิปไตย
 6นายจําเจนจิตรธรมัชฌิมาธิปไตย
 7นางวรอนงคหวลจิตรเพื่อแผนดิน
 8นายวีรวิทยฉันทวรางคเพื่อแผนดิน
 9นายเกียรติศักดิ์ตนประสงคพลังประชาชน
 10นายคํารณสิริพงศสถาพรพลังประชาชน
 11นายอนันตแกนใจเด็ดรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายดํารงคชัยคุมศิริรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายทวีโชคนาคภูไทยร่ำรวย
 14นายนพสิทธิ์แหลมหลวงไทยร่ำรวย
21นายสมเจตนลิมปะพันธุชาติไทย
 2นายธวัชชัยดําริหชาติไทย
 3นางสาวฐิติพรเขียวฤทธิ์พลังประชาชน
 4นายอํานาจไทยบุตรพลังประชาชน
 5นายอารยะชุมดวงมัชฌิมาธิปไตย
 6นายภาณุวิชญจองปอมัชฌิมาธิปไตย
 7นางสาวนิรมลศาสตรพิศาลประชาธิปตย
 8นายพลวัฒนเล็กสมบูรณไทยประชาธิปตย
 9นายศุภชัยโตนดดงเพื่อแผนดิน
 10นางสาวกนกพรศิริไพบูลยเพื่อแผนดิน
 11นายบุญธรรมชาวเขียววงศรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายปยะชนกลิมปะพันธุรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายศราวุฒิปรีดากัญญารัตนประชามติ
 14นายเจริญมณีจักรประชามติ
 15นายสมชายพุมหมันไทยร่ำรวย
 16นายวิสิทธิรุงสถาพรไทยร่ำรวย
รวม30    

 

ข้อมูลรายชื่อผู้สมัคร และ ข่าวคราวต่างๆของแต่ละจังหวัดอยู่ระหว่างการคัดสรรแหล่งข้อมูลค่ะ กรุณากลับมาอัพเดทกันใหม่ได้ทุกวันนะคะ
http://www.oknation.net/blog/nanahahe/2007/11/15/entry-1



แสดงความคิดเห็น


ถึง บล็อกเกอร์ ทุกท่าน โปรดอ่าน
   ด้วยทาง บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ได้ติดต่อขอความร่วมมือ มายังเว็บไซต์และเว็บบล็อกต่าง ๆ รวมไปถึงเว็บบล็อก OKnation ห้ามให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ บนเว็บ blog โดยกำหนดขอบเขตของสิ่งที่ห้ามทำ และสามารถทำได้ ดังนี้
ห้ามทำ
- การใส่ผลงานเพลงต้นฉบับให้ฟัง ทั้งแบบควบคุมเพลงได้ หรือซ่อนเป็นพื้นหลัง และทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือ copy code คนอื่นมาใช้
- การเผยแพร่ file ให้ download ทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือฝากไว้ server คนอื่น
สามารถทำได้
- เผยแพร่เนื้อเพลง ต้องระบุชื่อเพลงและชื่อผู้ร้องให้ชัดเจน
- การใส่เพลงที่ร้องไว้เอง ต้องระบุชื่อผู้ร้องต้นฉบับให้ชัดเจน
จึงเรียนมาเพื่อโปรดปฎิบัติตาม มิเช่นนั้นทางบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ จะให้ฝ่ายดูแลลิขสิทธิ์ ดำเนินการเอาผิดกับท่านตามกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์
OKNATION



กฎกติกาการเขียนเรื่องและแสดงความคิดเห็น
1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หรือกระทบต่อความมั่นคงของชาติ
2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคม กับทั้งไม่มีภาพ วิดีโอคลิป หรือถ้อยคำลามก อนาจาร
3. ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการเขียนเรื่อง แสดงความคิดเห็น หรือในกล่องรับส่งข้อความ (หลังไมค์) ต้องไม่นำมาโพสหรือขยายความต่อในบล็อก และการโพสเรื่องส่วนตัว และการแสดงความคิดเห็น ต้องใช้ภาษาที่สุภาพเท่านั้น
4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎหมายใดใด และปิดคอมเมนต์หากจำเป็นโดยเฉพาะเรื่องที่มีเนื้อหาพาดพิงสถาบัน
5.การนำเรื่อง ภาพ หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มา และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบหรือวิธีการใดก็ตาม 6. เนื้อหาและความคิดเห็นในบล็อก ไม่เกี่ยวข้องกับทีมงานผู้ดำเนินการจัดทำเว็บไซต์ โดยถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมายเป็นการส่วนตัวของสมาชิก
คลิ้กอ่านเงื่อนไขทั้งหมดที่นี่"
OKnation ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดบล็อก ลบเนื้อหาและความคิดเห็น ที่ขัดต่อความดังกล่าวข้างต้น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของบล็อกและเจ้าของความคิดเห็นนั้นๆ
   

กลับไปหน้าที่แล้ว กลับด้านบน