*/
  • ปิรันญ่า
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : lovethailand@live.com
  • วันที่สร้าง : 2007-01-31
  • จำนวนเรื่อง : 738
  • จำนวนผู้ชม : 1235942
  • จำนวนผู้โหวต : 1260
  • ส่ง msg :
  • โหวต 1260 คน
พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส

พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส เสด็จประพาสยุโรป ร.ศ. ๑๑๖

View All
<< พฤศจิกายน 2007 >>
อา พฤ
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤศจิกายน 2550
Posted by ปิรันญ่า , ผู้อ่าน : 2069 , 12:15:09 น.  
หมวด : นักข่าวอาสา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

ไปหน้าแรก Countdown เลือกตั้ง 23 ธันวา 50

คุณสามารถอ่านเรื่องย้อนหลังได้ที่ ลิสต์รวมทุกเรื่องในบล็อก คลิกที่คอลัมน์ซ้ายมือ

กลุ่มจังหวัดที่ 2จำนวน ส.ส. ในเขตกลุ่มจังหวัดที่ 2

9 จังหวัด ได้แก่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก พิจิตร นครสวรรค์ อุทัยธานี ลพบุรี เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ ขอนแก่น

จำนวนราษฎรรวม 7,897,563 มี 12197 หน่วยเลือกตั้งใน 20 เขต

จำนวน ส.ส.
ระบบแบ่งเขต 50 คน
ระบบสัดส่วน 10 คน
มี 12 พรรคการเมืองลงแข่ง ผู้สมัคร 120 คนเป็นชาย 91 คน หญิง 29 คน

#

จังหวัด

กลุ่มจังหวัดระบบสัดส่วน

จำนวน

ส.ส.ระบบสัดส่วน

ส.ส. ระบบแบ่งเขต

เขตเลือกตั้ง

หน่วยเลือกตั้ง

1

เพชรบูรณ์

2

10

6

2

1529

2

ขอนแก่น

2

11

4

2639

3

ชัยภูมิ

2

7

3

1881

4

นครสวรรค์

2

7

3

1560

5

พิจิตร

2

4

2

994

6

พิษณุโลก

2

5

2

1252

7

ลพบุรี

2

5

2

1039

8

อุตรดิตถ์

2

3

1

727

9

อุทัยธานี

2

2

1

576

 

รวม

 

 

50

20

12197

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550 

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ระบบสัดส่วน ในกลุ่มจังหวัดที่ 2

หมายเลขพรรคพรรคลำดับคำนำหน้าชื่อนามสกุล
1เพื่อแผ่นดิน1นายสมเกียรติศรลัมพ์
2นายอรรถพลชัยนันท์สมิตย์
3นายสุระแสนคำ
4นายณรงค์เลิศสุรพล
5นายจรรยาจินดาทิพย์
6นายจำลองอาจคงหาญ
7นายชอบสาแช
8นายสีหนาทฦาชา
9รศ.ดร.ศิริชัยย์ชัยชนะวงศ์
10นายสุนทรลีซีทวน
2รวมใจไทยชาติพัฒนา1นายประดิษฐ์ภัทรประสิทธิ์
2นางอมรานิโรจน์
3นายวิโรจน์วิบูลรัตน์
4นายประสงค์มงคลศิริ
5ผศ.ดร.สมภพเจิมขุนทด
6พ.อ.ประไพสิงห์พรหม
7นายศักดิ์ดาเปรมจิตต์
8นายอากรนันทมานนท์
9พ.อ.สิงหนาทโพธิ์กล่ำ
10นางณัชชาดำรงโภวรรณ
4ประชาธิปัตย์1นายไพฑูรย์แก้วทอง
2นางมาลินีสุขเวชชวรกิจ
3นายพุฒิพงศ์สงวนวงศ์ชัย
4นายสัญชัยอินทรสูต
5พล.อ.ณรงค์มหาคุณ
6นายสุรศักดิ์ศรีแสงเอก
7นายประดิษฐ์ทับทิมดี
8พ.ต.อ.ทรงภูมิแจ้งเร็ว
9พ.ต.ท.วิชิตศรีไชยวาน
10นายชูชาติชาญประสิทธิ์ผล
9ประชาราช1นายก่ำชุงประภากรแก้วรัตน์
2นางวันทิพย์นิธิศพันธ์
3นายวิชัยวิสิทธิ์
4นายประเสริฐสระคู
5นายชินเต็งเจริญกุล
6นายธนภัทรบุญประทักษ์เวช
7พลตรีเจริญสุดโสภา
8นางสาวศรีรัตน์ฤกษ์พิชัย
9นายเพิ่มเกียรติสัณฑมาศ
10นายธนากรทองจำรูญ
12พลังประชาชน1นายสันติพร้อมพัฒน์
2รศ.ชูศักดิ์ศิรินิล
3นายสุนัยจุลพงศธร
4นายทองปักษ์เพียงเกษ
5นางสาวกฤษณาสีหลักษณ์
6นายสุชนชามพูนท
7นายสุรชัยเบ้าจรรยา
8นางรัตนาภรณ์สมบูรณ์
9นางปานทิพย์คนสมบูรณ์
10นายเรืองเดชเหลืองบริบูรณ์
13ชาติไทย1นายอัศวินวิภูศิริ
2นายธีระวัฒน์ศิริวันสาณฑ์
3นายธีรพันธ์วีระยุทธวัฒนะ
4พล.อ.เสถียรมีใจสืบ
5นายณรงค์ปฏิบัติสรกิจ
6นายอาทิตย์สุภา
7นายทวีศักดิ์ท้วมทำ
8นายพิเชษฐ์ชัยวัน
9นายรพีพัฐองค์วิศิษฐ์
10นางสาวจีรภาลอยเมฆ
15มัชฌิมาธิปไตย1พ.ต.ท.บรรยินตั้งภากรณ์
2นายสุวิชชมพูนุทจินดา
3นายเกษมชัยสิทธิ์
4พ.อ.(พิเศษ)สีหเดชเกตุทอง
5พ.ต.อ.สุเทพสัตถาผล
6นายโชคชัยพรยิ้มแช่มรัตนชัย
7นายสมภพอินทกรอุดม
8นายโยธินวรารัศมี
9นายมนตรีพรหมโชติ
10นางเสมอจิตพุ่มเพ็ง
17ความหวังใหม่1นายจารึกบุญไชย
2นายวุฒิพงศ์ศุภรมย์
3นายพงศ์พัฒน์เกียรติศักดิ์ไพศาล
4นายสลิจันทร์วัน
5นางชนิกานต์เก่งนอก
6นายถนอมบุตรแสน
7นางสาวพิมพ์สวรรค์สังข์เมือง
8นางอุบลดีโยธา
9นางมนสมลย์ธนโชติสิทธิกุล
10นายประเสริฐแสนวงษ์
19ประชามติ1นางศรีสุภาพรวังจันทร์ฉาย
2นางเข็มทองพานิชกิจ
3นางสาวฐาปนิตญาณพงศ์
4นายทรงฤทธิ์ภูมิสถาน
5นายณัษฐพงษ์พงษ์ไธสง
6นายณรงค์ศักดิ์แสนชัย
7นายจักรชัยอัมพุนันทน์
8นายณัฐศักดิ์บุญอำไพกิตตน์
9นางสาวภาวินีวังคีรี
10นางสาวพรกวีจิตตรง
20ไทเป็นไท1นายตรีสัลล์จันทร์เทียน
2นายสุวรรณภูมิไหมศรีกรด
3นายรชากิสรวงศ์
4นายทรงพวงจันทร์หอม
5นายชูเกียรตินวลแสง
6นายอัครวัฒน์จักโรภาสพิสัย
7ร.อ.ทองคำหอมจันทร์
8นายวิชิตทองนุ้ย
9นางนิภาสุวรรณศรี
10นายยงค์พรมจันทร์
27ไทยร่ำรวย1นายชัยยุทธธนบดีพิเชฐ
2นายไตรสิทธิ์ทรัพย์ชนาฑิต
3นายบุญยืนกลั่นหวาน
4นางสุนทรีนรสิงห์
5นายพยนต์ศรีสุข
6นางวรญาเอี่ยมสะอาด
7นายอาคมปรัชญานนท์
8นายสายชลบุญลักษณ์
9นางพัชรพรภู่แพร
10นายปิยชาติศรีพาสอน
29พลังแผ่นดิน1นายแก้วตาทินนิกร
2นายสวัสดิ์แสงหาญ
3นางอังคณาศรีดวงแก้ว
4นางสาวพัทธวรรณทินนิกร
5นางทิพย์วรรณวรปัสสุ
6นายแสวงโรจน์หิรัญกุล
7นางวัลลีเจริญทรัพย์
8นางสาวกานติมนพรมไทย
9นางชมชื่นปานศรี
10นายอภิสิทธิ์แสงหาญ

ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ กกต กลาง
www.ect.go.th

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

เพชรบูรณ์

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - เพชรบูรณ์
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายจรัสพั้วชวยมัชฌิมาธิปไตย
 2นางประนอมจันทรภักดีมัชฌิมาธิปไตย
 3นายยุพราชบัวอินทรมัชฌิมาธิปไตย
 4นายวิจิตรพรพฤฒิพันธุชาติไทย
 5นายวัลลภหลวงปราบชาติไทย
 6นายกฤษฎาสุขพูลชาติไทย
 7ร.ท.อเนกกอนมณีเพื่อแผนดิน
 8นายจักรพงษขันตีเพื่อแผนดิน
 9นายปยวัฒนศักดาเพื่อแผนดิน
 10นายสุทัศนจันทรแสงศรีประชาธิปตย
 11นายบุญติ่งอุนแกวประชาธิปตย
 12นายทวนเจดีวงคประชาธิปตย
 13นายจักรัตนพั้วชวยพลังประชาชน
 14นายเรวัตแสงวิจิตรพลังประชาชน
 15นายณรงคกรชวาลสันตติพลังประชาชน
 16นายเมธีวินัยโรจนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายสุวัฒนอินทรประไพรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายทองสุขบํารุงนอกรวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายสมหมายคนตรงประชามติ
 20นายจรูญลาดเลาประชามติ
 21นายนิคมสืบสันติกุลประชามติ
 22นางสาวจิราภรณหลานอยไทยร่ำรวย
 23นายผดุงกานตทัพพโชติไทยร่ำรวย
 24นายไสวครสารไทยร่ำรวย
21นายศักดิ์ชัยลาภพรศิริกุลชาติไทย
 2นายมานิตยทองปอมชาติไทย
 3นายยุทธนามะโนนอมชาติไทย
 4นายพิพิธวิพิธกาญจนเพื่อแผนดิน
 5พ.อ.ท.กิตติคุณนาคะบุตรเพื่อแผนดิน
 6นายสําราญอินจําปาเพื่อแผนดิน
 7นายแกวบัวสุวรรณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายสิทธิศักดิ์บัวสุวรรณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายเทียนชัยชาญจึงถาวรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายเกษมบุตรขุนทองมัชฌิมาธิปไตย
 11นางสาวเขมรัตนบุตรขุนทองมัชฌิมาธิปไตย
 12นายดุลยลักษณศรีสวัสดิ์มัชฌิมาธิปไตย
 13นายเอี่ยมทองใจสดพลังประชาชน
 14นางวันเพ็ญพรอมพัฒนพลังประชาชน
 15นายสุรศักดิ์อนรรฆพันธพลังประชาชน
 16นายวิรัชไทยเที่ยงประชาธิปตย
 17วาที่ ร.อ.โอภาสสุทธิเกิดประชาธิปตย
 18นางสุจินดาจันทรพานิชเจริญประชาธิปตย
 19นางยินดีวงคทองดีไทยร่ำรวย
 20นายไพบูลยวงคทองดีไทยร่ำรวย
 21นายจิรเมธมาถึงพรไทยร่ำรวย
รวม45    

ขอนแก่น

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ขอนแก่น
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสาโรจนจิตอรุโณทัยประชากรไทย
 2นายเผาพงศภูมิวิชิตประชากรไทย
 3นายชยนนทคําเบาประชากรไทย
 4นายภูมิสาระผลพลังประชาชน
 5นายประจักษแกลวกลาหาญพลังประชาชน
 6นายจักรินพัฒนดํารงจิตรพลังประชาชน
 7นายจรัลตฤณวุฒิพงษประชาธิปตย
 8พ.อ.(พิเศษ)ชาตรีไกรพีรพรรณประชาธิปตย
 9พ.ต.ท.ประวัติวิเชฎฐพงษประชาธิปตย
 10นายภูเจตอินทรกําแหงรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายเสถียรธนะเพ็ชรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายพิสิษฐโชคพิสิษฐรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายอัษฎางคแสวงการเพื่อแผนดิน
 14นายเชิดชัยตันติศิรินทรเพื่อแผนดิน
 15นายอุดมศักดิ์มาสีพิทักษเพื่อแผนดิน
 16พล.ต.ต.ไพฑูรยเชิดมณีมัชฌิมาธิปไตย
 17นายเกริกฤทธิแจงพรมมามัชฌิมาธิปไตย
 18นายไทกรพลสุวรรณมัชฌิมาธิปไตย
 19ร.ต.เทอดศักดิ์มีสวัสดิ์เกษตรกรไทย
 20นายถวินอรัญมาลาเกษตรกรไทย
 21นางจงจิตทองสอดแสงเกษตรกรไทย
 22นายสุกิจวัฒนสุขนําวิถี
 23นายสุริยะดวงวังหินนําวิถี
 24นางสาววัลภาวัฒนสุขนําวิถี
 25นายธนัญชัยวงษซายประชามติ
 26นายสําอางศิริมานนทประชามติ
 27นายสถิตยเจือสกุลประชามติ
 28นายสําราญเด็กหลีไทยร่ำรวย
 29นายผินคําออไทยร่ำรวย
 30นายเกียรติศักดิ์พหลภิญโญไทยร่ำรวย
 31นางไพฑูรยพีรกมลความหวังใหม
 32นายสมพรทีภูเวียงความหวังใหม
 33ด.ต.สุทธิพงษตรีเดชความหวังใหม
 34ร.ต.เสารศรีสารคามไทเปนไท
 35นางสาวมาลิสากิจการพัฒนาเลิศไทเปนไท
 36นางอวยพรหอมจันทรไทเปนไท
 37นายเจตจํารูญสามหาดไทยสยามสันติ
 38นางศิริลักษณชุมวุฒิศักดิ์สยามสันติ
 39นางสาวกนกวรรณเบาจรรยาสยามสันติ
21นายเปรมศักดิ์เพียยุระชาติไทย
 2นายปญญาวงษกันหาชาติไทย
 3นายเสถียรดีแปนชาติไทย
 4นายศุภสิธเตชะตานลทเพื่อแผนดิน
 5นายเพชยันตรยาตาเพื่อแผนดิน
 6นายทวีเกียรติเกตุนุติเพื่อแผนดิน
 7นายจําลองดําสิมกสิกรไทย
 8นางสาวอรษามงคลเคหากสิกรไทย
 9นางสาวรัชนีนาทามกสิกรไทย
 10นายคงฤทธิ์อัศวพัฒนากูลมัชฌิมาธิปไตย
 11นายธนะศักดิ์อัศวพัฒนากูลมัชฌิมาธิปไตย
 12นายณ ตะวันพรหมทามัชฌิมาธิปไตย
 13นายสุระสิทธิศิริสารรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายปญญาพัตรภักดิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายคมสันประสพเนตรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายเรืองเดชสุพรรณฝายพลังประชาชน
 17ร.ท.ปรีชาพลพงษพานิชพลังประชาชน
 18นางดวงแขอรรณนพพรพลังประชาชน
 19นายบรรพตพงษโพธิ์ชัยประชาธิปตย
 20นายศราวุธกลางสวัสดิ์ประชาธิปตย
 21นายวสันตชูชัยประชาธิปตย
 22นายสุรชัยสะมาลียประชามติ
 23นายไพลิตเรืองสุขประชามติ
 24นายรังสฤษดิ์ฤาเวทยประชามติ
 25นายปติชาทุมเทียงไทยร่ำรวย
 26นางสมทรัพยทรัพยเจริญศิริไทยร่ำรวย
 27นายวรพลเปรมโยธินไทยร่ำรวย
 28นายปฎกอักษรเสือประชากรไทย
 29นายมนตรีศรีมนตรีประชากรไทย
 30นายนรินทรศรีโยธาประชากรไทย
 31นายสมพรศรีวงษสยามสันติ
 32นายเศวตชาตรีสยามสันติ
 33นายไพบูลยโสคําภาสยามสันติ
 34นางสุภาพเฮาประมงคไทเปนไท
 35นายเฉลิมชัยศรีสารคามไทเปนไท
 36นายทองดีจุฬุวรรณไทเปนไท
31นายสุวิทยคุณกิตติเพื่อแผนดิน
 2นางมุกดาพงษสมบัติเพื่อแผนดิน
 3นางประทุมรัตนคุณเงินเพื่อแผนดิน
 4นายนพดลไชยฤทธิเดชชาติสามัคคี
 5นางเยาวภาบุญมาชาติสามัคคี
 6นางสาววารุณีเข็มบุญชาติสามัคคี
 7นายนิยมศรีวิเศษมัชฌิมาธิปไตย
 8นายไชยยงคสืบสารคามมัชฌิมาธิปไตย
 9นายประสงคศรีวัฒนมัชฌิมาธิปไตย
 10นายจตุพรเจริญเชื้อพลังประชาชน
 11นายนวัธเตาะเจริญสุขพลังประชาชน
 12นายปญญาศรีปญญาพลังประชาชน
 13นายกาลคําโมงรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายประครองจันดาออนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายชูเกียรติวัชเรนทรสุนทรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายจงกลพิมพวาปความหวังใหม
 17นายปรีดีแกวพิทูลความหวังใหม
 18นายชัยณรงคตนอาษาความหวังใหม
 19นายนิคมศรีเงินประชาธิปตย
 20นายสุพลเมืองฮามประชาธิปตย
 21นางศรีเพ็ญดานธานินทรประชาธิปตย
 22นายธีรวัฒนรองหานามพลังแผนดินไท
 23นายคําผางมะสีโยพลังแผนดินไท
 24นายสถิตยศรีสรางคอมพลังแผนดินไท
 25นายประยงคอันไขหนาประชามติ
 26นายสหเฮงศรีชัยประชามติ
 27นายสุเมธเลียงชัยศิริประชามติ
 28นายวีระชัยบุญลือประชากรไทย
 29นายประรวยประภาประชากรไทย
 30นายนิรัตนโสดาศรีประชากรไทย
 31พ.ท.โสภณธนวัตอังกูรไทเปนไท
 32นางประภาพรไหมศรีกรดไทเปนไท
 33นายคําสิงหโนนทิงไทเปนไท
 34นายพงศเพ็งพิทักษไทยร่ำรวย
 35นางสาวสุพัฒตรานครศรีไทยร่ำรวย
 36นายปองชัยสวัสดีไทยร่ำรวย
 37นางสิริวัฒนชวยมณีสยามสันติ
 38นางอรุณคําภูมีสยามสันติ
 39นายเยี่ยมอินนามเพ็งสยามสันติ
41นายสุชายศรีสุรพลพลังประชาชน
 2นายสมศักดิ์เกียรติสุรนนทพลังประชาชน
 3นายอวนภาควุฒิประชากรไทย
 4นายทวิชถนอมทุนประชากรไทย
 5นายสุเทพดีบุญมี ณ ชุมแพชาติไทย
 6นางกุลเอี่ยมดีบุญมี ณ ชุมแพชาติไทย
 7นางศรีนวลศรีตรัยเพื่อแผนดิน
 8นายเอกราชชางเหลาเพื่อแผนดิน
 9พ.ต.อ.อุดรชาญนุวงศรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายวิจิตรพรหมหลวงศรีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายประดิษฐพงษแดงออนประชาธิปตย
 12นายสุพจนทองเนื้อขาวประชาธิปตย
 13นายสุริยาลาปานเกษตรกรไทย
 14นายมังกรมีสวัสดิ์เกษตรกรไทย
 15นายนิพนธบุตรเวียงพันธมัชฌิมาธิปไตย
 16นายวิเชียรกาสามัชฌิมาธิปไตย
 17นายวชิรศุภรมยความหวังใหม
 18นายเรืองฤทธิ์กิ่งสีดาความหวังใหม
 19นายอลงกรณคํากิ่งดาประชามติ
 20นายอุดรศรีบุญเรืองประชามติ
 21นายประดุงพลนอกไทยร่ำรวย
 22นายณภัทรสุนทราวงศไทยร่ำรวย
 23นายไสวโนนหินประชาราช
 24นายเตือนสายบัวทองประชาราช
 25นายณรงคเฮาประมงคไทเปนไท
 26นายทองคําถนอมผลไทเปนไท
รวม140    

ชัยภูมิ

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ชัยภูมิ
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสมานสุธรรมาภิวัฒนชาติไทย
 2นายเชวงศักดิ์เรงไพบูลยวงษชาติไทย
 3นายชวลิตมหาจันทรชาติไทย
 4ร.ต.วัฒนาแกวศิริเพื่อแผนดิน
 5นายสมเกียรติพลนิกายเพื่อแผนดิน
 6นายสุเทพเนยสูงเนินเพื่อแผนดิน
 7นายพีระพลติ้วสุวรรณประชาราช
 8นายประยุทธนอยระแหงประชาราช
 9นายสมประสงคพงศธีระดุลยประชาราช
 10นายธนสรมวงเพชรไทเปนไท
 11นายวิทยาแทไธสงคไทเปนไท
 12นายโชคชัยดีโนนอดไทเปนไท
 13นายเจริญจรรยโกมลพลังประชาชน
 14นายศรคมฦาชาพลังประชาชน
 15นายมานะโลหะวณิชยพลังประชาชน
 16ด.ต.สมภพพลโยธาประชากรไทย
 17นายฐิตินันทคําชัยประชากรไทย
 18นายทองเพชรมงคลกุลประชากรไทย
 19นายสาครมะลิดาประชาธิปตย
 20นายธนวัฒนแสวงสุขประชาธิปตย
 21นายศรัณยพงศภิญโญทรัพยประชาธิปตย
 22นายสุนทรอริยะสุขมัชฌิมาธิปไตย
 23นายเทพกรปราบพาลมัชฌิมาธิปไตย
 24นายเอกสิทธิ์แสงเดือนมัชฌิมาธิปไตย
 25นายวัฒนวิทยชวยชูวงษประชามติ
 26นางสาวณัฐชยานามสันเทียะประชามติ
 27นายณพรัชขวัญคุมประชามติ
 28นายสัณหพจนสืบนุการวัฒนารวมใจไทยชาติพัฒนา
 29นายทรงศักดิ์วงษานุทัศนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 30นายชัยชาญจรรยโกมลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 31นายควรคิดประทูลทอดเกษตรกรไทย
 32นายสมเด็จประหยัดทรัพยเกษตรกรไทย
 33นายอดิศักดิ์ประทูลทอดเกษตรกรไทย
 34นายบุญสงอุปราชความหวังใหม
 35นายสงาเกษมสุขความหวังใหม
 36นายชัยยุทธจรรยโกมลความหวังใหม
21นายสุรวิทยคนสมบูรณพลังประชาชน
 2นายประสิทธิ์ชัยวิรัตนะพลังประชาชน
 3นายบัณฑูรยเกียรติกองชูชัยชาติไทย
 4นายเอกชัยนิบุณยพงศชาติไทย
 5นายบัวพรมธีรกัลยาณพันธุประชาธิปตย
 6นายธรรมขันธวังศรีประชาธิปตย
 7นายสุวิทยชูสกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายพิชิตชัยวิรัตนะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายตรัยตอพันธมัชฌิมาธิปไตย
 10นายอภิสิทธิ์เวียนวิเศษมัชฌิมาธิปไตย
 11นายอรามอาชววัตโลหวีระประชาราช
 12ร.ต.สนั่นธานีรัตนประชาราช
 13นายอาคมแสงกุดเลาะไทเปนไท
 14นายสมพงษเสนชัยไทเปนไท
 15นายอุดมพรคชหิรัญเพื่อแผนดิน
 16นายโกวิทยวัฒนกุลเพื่อแผนดิน
 17นางสาวปวีณานามสันเทียะประชามติ
 18นายบุญเลิศเพชรฤาชาประชามติ
 19นายศิริผลโพธิ์นอกไทยร่ำรวย
 20นายสุริยาชัยหาญไทยร่ำรวย
31นายทนงศักดิ์กุลชูศักดิ์มัชฌิมาธิปไตย
 2นายเอกรินทรผาทองมัชฌิมาธิปไตย
 3นางอินทิราสงวนวงศชัยประชาธิปตย
 4นายชานันทเตียวสุวรรณประชาธิปตย
 5นายอดุลยอาจชายแดนประชากรไทย
 6นายภูษณิศาเจนชัยประชากรไทย
 7นางสาวปาริชาติชาลีเครือพลังประชาชน
 8นางสาวสุนทรีชัยวิรัตนะพลังประชาชน
 9นายจิรายุตวณิชาชีวะชาติไทย
 10นายสมศักดิ์มังกรชาติไทย
 11นายศักดาสถิตยธรรมประชาราช
 12นายประวิทยตรีสรานุวัฒนาประชาราช
 13นายคชาจําปาทองเพื่อแผนดิน
 14นายสุวรรณพรีพรมเพื่อแผนดิน
 15นายมนตรีชาลีเครือพัฒนาประชาธิปไตย
 16นายรณรงคภิรมยพัฒนาประชาธิปไตย
 17นายอิทธิกรชุมปลาประชามติ
 18นายสุขสันตออนนอจันทรประชามติ
 19นายณัฐพนธเรดสันเทียะไทยร่ำรวย
 20นายทวีศักดิ์ชาญวิจิตรไทยร่ำรวย
รวม76    

นครสวรรค์

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - นครสวรรค์
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายประสิทธิ์พิทูรกิจจามัชฌิมาธิปไตย
 2นายณรงคสุขพยัคฆมัชฌิมาธิปไตย
 3นายภพทองเปลวมัชฌิมาธิปไตย
 4นายปญญาคลายแจงประชามติ
 5นายวิโรจนอนุพงศพันธประชามติ
 6นายวชิรธรศรีสินทนุประชามติ
 7นายภิญโญนิโรจนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายดิสทัตคําประกอบรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายเกษมปานอุดมลักษณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายสมควรโอบออมประชาธิปตย
 11นายสงกรานตจิตสุทธิภากรประชาธิปตย
 12นายสัญญพงษจิระธนประเสริฐประชาธิปตย
 13ด.ต.จําเริญวรทองประชาราช
 14นายนําพลกันทะวงศประชาราช
 15นายสมชัยเจริญชัยฤทธิ์ประชาราช
 16นายทรงศักดิ์สงเสริมอุดมชัยชาติไทย
 17ร.ต.ท.สุรัตนชัยเฉลยคามชาติไทย
 18ร.ต.ต.สันติอินทรไทยวงศชาติไทย
 19นายเผด็จชวนานนทพลังประชาชน
 20นายธนรัชตวิเชียรรัตนพลังประชาชน
 21นายวิชัยทองทรงกฤษณพลังประชาชน
 22นายอารมยจํานงคไวพลังเกษตรกร
 23นายเลื่อนพุมมาลาพลังเกษตรกร
 24นางอารียปานพรมพลังเกษตรกร
 25นางจีรนันทคุมสอาดไทยร่ำรวย
 26จ.ส.อ.ยรรยงศรีไพรไทยร่ำรวย
 27นายอานันตทิวาลัยไทยร่ำรวย
21นายสัญชัยวงษสุนทรพลังประชาชน
 2นายบรรจบนิลเนตรพลังประชาชน
 3นายประสงคอินทรขุนประชาราช
 4นายจิรพันธุไกรศรีประชาราช
 5นายนิโรธสุนทรเลขาชาติไทย
 6นางสาวสุภัตราวิมลสมบัติชาติไทย
 7ด.ต.ธงชัยวจีสัจจะมัชฌิมาธิปไตย
 8นายชงอยูพุมมัชฌิมาธิปไตย
 9นายสํารองเยี่ยงยงคประชาธิปตย
 10นายลอมเดชซอนกลิ่นประชาธิปตย
 11นายประสาทตันประเสริฐรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายวิรุฬหบํารุงสรณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายวัชรพงศชํานาญเวชเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 14นายวิรัตนเปยมเสถียรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 15นายปริญญามาลัยทองเพื่อแผนดิน
 16นายนพสิทธิ์ฉัตรมณีจิรสินเพื่อแผนดิน
 17นางจารุชาวินิจสรไทยร่ำรวย
 18นางแตงอุทิศธรรมสกุลไทยร่ำรวย
31นายพรพิศิษฐแจมใสพลังประชาชน
 2นายอุปถัมภอินสุธาพลังประชาชน
 3นายพีระเดชศิริวันสาณฑชาติไทย
 4นายจักรภัทรวงษวานิชยชาติไทย
 5นายณรงคชัยสายหยุดประชามติ
 6นายปสานศักดิ์ทองประชามติ
 7พ.ต.ต.นุกูลแสงศิริมัชฌิมาธิปไตย
 8นายเมธีฉัตรจินดารัตนมัชฌิมาธิปไตย
 9นายสมชายเพ็ชรจินดาประชาธิปตย
 10นางพัชรีรัตนภัทรธีรทิพยประชาธิปตย
 11นายชัยรัตนศุภวารีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายชาญสรอยจําปารวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นางตุลยากรแยมสอาดไทเปนไท
 14นางสาวณฐมนแยมสอาดไทเปนไท
 15นายกุหลาบขุนเกลี้ยงพลังเกษตรกร
 16นายประจวบยอดยอยพลังเกษตรกร
 17นางเสาวณียมีแสงไทยร่ำรวย
 18นายสุเชตวรพงษไทยร่ำรวย
รวม63    

พิจิตร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พิจิตร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายนราพัฒนแกวทองประชาธิปตย
 2นายวราวุฒิประทุมขันประชาธิปตย
 3นายวินัยภัทรประสิทธิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นายชรินทรเลาวกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายอาดิษฐกัลยาณมิตรมัชฌิมาธิปไตย
 6นายประเสริฐฉิมพาณิชยมัชฌิมาธิปไตย
 7นางสาวสุณียเหลืองวิจิตรพลังประชาชน
 8นายอภิณุศรีวนิชยพลังประชาชน
 9นายมนัสชพงศเขมพัฒนชัยไทยร่ำรวย
 10นางสาวตาลตะวันเตาทองไทยร่ำรวย
21พล.ต.สนั่นขจรประศาสนชาติไทย
 2นายศิริวัฒนขจรประศาสนชาติไทย
 3นายสุรสิทธิ์ฉัตรชัยเดชมัชฌิมาธิปไตย
 4นายวานิชขวัญใจรักษมัชฌิมาธิปไตย
 5นายนาวินบุญเสรฐพลังประชาชน
 6นายดุษฎีบัวเขียวพลังประชาชน
 7นายสันติศรีบางไทยร่ำรวย
 8นายนิยมรัตนเจริญไทยร่ำรวย
รวม18    

พิษณุโลก

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พิษณุโลก
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสกรรจเกตุแกวรักเมืองไทย
 2ด.ต.มนตรีกมลรักเมืองไทย
 3นายสุวิทยสั่งสมธนะรักเมืองไทย
 4นายพิษณุพลไวยมัชฌิมาธิปไตย
 5นายโกมลสิทธิ์ชิตประเสริฐมัชฌิมาธิปไตย
 6นายนพพลเหลืองทองนารามัชฌิมาธิปไตย
 7นายมนตชัยวิวัฒนธนาฒยพลังประชาชน
 8นายเฉลิมประเสริฐกุลพลังประชาชน
 9นายนิยมชางพินิจพลังประชาชน
 10นายวรงคเดชกิจวิกรมประชาธิปตย
 11นายพงษมนูทองหนักประชาธิปตย
 12นายสุนทรวชิราศรีศิริกุลประชาธิปตย
 13นายชัยวัฒนคลศรีชัยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายทรงวุฒิเชื้อนวมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายสุรชัยสมเชื้อรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายรามตันรัตนวงศชาติไทย
 17นางจุฑามาศหร่ําพึ่งชาติไทย
 18นายโสภณมั่นประสงคชาติไทย
 19นางสาวกาญจนานามประยูรประชามติ
 20นางสาวปานพิมพกุญจนาทไพบูลยประชามติ
 21นายณัฏฐพลพงษวิทยานุกฤตประชามติ
 22นายฐิติพงศชาญทรัพยเพิ่มพูนทวีไทยร่ำรวย
 23พ.ต.ไพบูลยทองศรีไทยร่ำรวย
 24นางรักษพรฟาสะทอนไทยร่ำรวย
 25นายกฤษณรื่นฤทธิ์เพื่อแผนดิน
 26นายดรุนเคหะทุมเพื่อแผนดิน
 27นายบุญฤทธิ์พยอมหอมเพื่อแผนดิน
21นายจุติไกรฤกษประชาธิปตย
 2นายนครมาฉิมประชาธิปตย
 3นายจํานงคจันทราชาติไทย
 4นายวิเชียรภักดีชาติไทย
 5นายประสงคสระคูมัชฌิมาธิปไตย
 6นายนันทพงศภูผกามัชฌิมาธิปไตย
 7นายคําพันธขันธะบูรณรักเมืองไทย
 8นางสาวระวีวรรณศรีจันทรโตรักเมืองไทย
 9นายรุงโรจนศรีนรานฤดลประชามติ
 10นายกิตติ์ขจรศรีนราจาวงศประชามติ
 11นายศุภฤกษสอนสิทธิ์พลังประชาชน
 12นายหัสนัยนสอนสิทธิ์พลังประชาชน
 13นายอํานาจอนชาวนาไทยร่ำรวย
 14นายขัมพขาวพรตไทยร่ำรวย
รวม41    

ลพบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ลพบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายไชยยศกองทองเพื่อแผนดิน
 2นายกฤชฉัตรขะสุดใจเพื่อแผนดิน
 3นางอัฑฒกุลอิทธิวิบูลยเพื่อแผนดิน
 4นางสาวผองศรีธาราภูมิประชาธิปตย
 5นายอมฤตสุหิรัญประชาธิปตย
 6นายอรรถพลธาราภูมิประชาธิปตย
 7นายกมลจิระพันธุวาณิชชาติไทย
 8นายอุบลศักดิ์บัวหลวงงามชาติไทย
 9นางไสวเการาชการชาติไทย
 10นายณัฐพลเกียรติวินัยสกุลพลังประชาชน
 11นายสุชาติลายนําเงินพลังประชาชน
 12นายพหลวรปญญาพลังประชาชน
 13พ.ท.มนูญพรมขลิบนิลพลังแผนดินไท
 14นางสาวพัทธนันทโฉมอุดมพลังแผนดินไท
 15จ.ส.อ.มานิจสุรฤทธิ์เสนียพลังแผนดินไท
 16นายเดชาชัยโตสารเดชประชากรไทย
 17นายสุชินลําใยผลประชากรไทย
 18นายอุดมตระกูลนครประชากรไทย
 19นางณัฏฐาอารีสิทธิสุขลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 20นายวันชัยเจริญนาครวมใจไทยชาติพัฒนา
 21นางวราพรศรีสุขรวมใจไทยชาติพัฒนา
 22พล.อ.สมศักดิ์แสงจันทรเลิศมัชฌิมาธิปไตย
 23พ.อ.ทวีศักดิ์โชติวงษมัชฌิมาธิปไตย
 24ร.อ. หญิงจิตราดลเศรษฐวัฒนมัชฌิมาธิปไตย
 25น.ท.อนันตชํานิราชกิจไทยร่ำรวย
 26นายธรรมรัตนชํานิราชกิจไทยร่ำรวย
 27นายสันติภาพองอาจไทยร่ำรวย
21นายประวิทยกุมพลมัชฌิมาธิปไตย
 2นางสาวธนวันบัวหลวงงามมัชฌิมาธิปไตย
 3นายอํานวยคลังผาพลังประชาชน
 4นายนิยมวรปญญาพลังประชาชน
 5นายวิรัชจินดากวีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายไพรัตนคุปติเกษมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายวรวิทยเชื้อเพ็ชรประชาธิปตย
 8นางสายชลมิตรานนทประชาธิปตย
 9นายเสรีโตสารเดชประชากรไทย
 10นางลไพพรเกตุกอนแกวประชากรไทย
 11นางฐิติมาใจยืนไทยร่ำรวย
 12นายสมกิจสอนศิริไทยร่ำรวย
รวม39    

อุตรดิตถ์

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - อุตรดิตถ์
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายคํานวณเหมาะประสิทธิ์มัชฌิมาธิปไตย
 2นายอนุชาติบรรจงศุภมิตรมัชฌิมาธิปไตย
 3นายไมลมีชินมัชฌิมาธิปไตย
 4นายเชาวลิตสุขสวัสดิ์ชาติไทย
 5นางสาวชวลากัลยาณมิตรชาติไทย
 6นายบุญชื่นอินสิทธิ์ชาติไทย
 7นายยวงอยูมาประชามติ
 8นายจวนแกวกุลศรีประชามติ
 9นายบุญรอดหลวงนวนประชามติ
 10นายกนกลิ้มตระกูลพลังประชาชน
 11นายวารุจศิริวัฒนพลังประชาชน
 12นายทนุศักดิ์เล็กอุทัยพลังประชาชน
 13นายศรัณยศรัณยเกตุรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นางวนิดาสายทวีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายชัยธวัชดีมารวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายพรศักดิ์เอื้อประเสริฐประชาธิปตย
 17นายชานุโรจนอัคราพิทักษประชาธิปตย
 18นายประจักรจํานงคประชาธิปตย
 19นายพรเทพคุมอักษรประชาราช
 20นายสุรพลคุมอักษรประชาราช
 21นายสัญชัยคุมอักษรประชาราช
 22นางสุภัคกานตคงธนศุภธรเพื่อแผนดิน
 23นางสาวนุสสรีหมื่นไพเพื่อแผนดิน
 24นายบัณฑิตสีหะอําไพเพื่อแผนดิน
 25นายอารมณพุมพิริยพฤนทไทเปนไท
 26ร.ต.สุพจนมีจันทรไทเปนไท
 27นางสาวญาณธิชาอยูแกวไทเปนไท
 28นางแนงนอยสุวธรรมานนทไทยร่ำรวย
 29นางเข็มภรณนิลพัฒไทยร่ำรวย
 30นางสาววรรณภาปงสกุลไทยร่ำรวย
รวม30    

อุทัยธานี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - อุทัยธานี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสมชายวงศเวชประชาธิปตย
 2นายวิทยาจันทรสมประชาธิปตย
 3นายนพดลพลเสนชาติไทย
 4นายชาดาไทยเศรษฐชาติไทย
 5นายศิลปชัยเชษฐศิลปมัชฌิมาธิปไตย
 6นายไพฑูรยพุมสงวนมัชฌิมาธิปไตย
 7นายประเสริฐมงคลศิริรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายไพบูลยจงศิริรัตนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายกุลเดชพัวพัฒนกุลประชาราช
 10นายวรพลโพธิยานนทประชาราช
 11นายประแสงมงคลศิริพลังประชาชน
 12นายสุภาพโตวสัจจาพลังประชาชน
 13นางสุรางคบุญลักษณไทยร่ำรวย
 14นายนพดลวารีไทยร่ำรวย
รวม14    

 

ข้อมูลรายชื่อผู้สมัคร และ ข่าวคราวต่างๆของแต่ละจังหวัดอยู่ระหว่างการคัดสรรแหล่งข้อมูลค่ะ กรุณากลับมาอัพเดทกันใหม่ได้ทุกวันนะคะ
http://www.oknation.net/blog/nanahahe/2007/11/15/entry-2



แสดงความคิดเห็น


ถึง บล็อกเกอร์ ทุกท่าน โปรดอ่าน
   ด้วยทาง บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ได้ติดต่อขอความร่วมมือ มายังเว็บไซต์และเว็บบล็อกต่าง ๆ รวมไปถึงเว็บบล็อก OKnation ห้ามให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ บนเว็บ blog โดยกำหนดขอบเขตของสิ่งที่ห้ามทำ และสามารถทำได้ ดังนี้
ห้ามทำ
- การใส่ผลงานเพลงต้นฉบับให้ฟัง ทั้งแบบควบคุมเพลงได้ หรือซ่อนเป็นพื้นหลัง และทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือ copy code คนอื่นมาใช้
- การเผยแพร่ file ให้ download ทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือฝากไว้ server คนอื่น
สามารถทำได้
- เผยแพร่เนื้อเพลง ต้องระบุชื่อเพลงและชื่อผู้ร้องให้ชัดเจน
- การใส่เพลงที่ร้องไว้เอง ต้องระบุชื่อผู้ร้องต้นฉบับให้ชัดเจน
จึงเรียนมาเพื่อโปรดปฎิบัติตาม มิเช่นนั้นทางบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ จะให้ฝ่ายดูแลลิขสิทธิ์ ดำเนินการเอาผิดกับท่านตามกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์
OKNATION



กฎกติกาการเขียนเรื่องและแสดงความคิดเห็น
1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หรือกระทบต่อความมั่นคงของชาติ
2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคม กับทั้งไม่มีภาพ วิดีโอคลิป หรือถ้อยคำลามก อนาจาร
3. ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการเขียนเรื่อง แสดงความคิดเห็น หรือในกล่องรับส่งข้อความ (หลังไมค์) ต้องไม่นำมาโพสหรือขยายความต่อในบล็อก และการโพสเรื่องส่วนตัว และการแสดงความคิดเห็น ต้องใช้ภาษาที่สุภาพเท่านั้น
4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎหมายใดใด และปิดคอมเมนต์หากจำเป็นโดยเฉพาะเรื่องที่มีเนื้อหาพาดพิงสถาบัน
5.การนำเรื่อง ภาพ หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มา และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบหรือวิธีการใดก็ตาม 6. เนื้อหาและความคิดเห็นในบล็อก ไม่เกี่ยวข้องกับทีมงานผู้ดำเนินการจัดทำเว็บไซต์ โดยถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมายเป็นการส่วนตัวของสมาชิก
คลิ้กอ่านเงื่อนไขทั้งหมดที่นี่"
OKnation ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดบล็อก ลบเนื้อหาและความคิดเห็น ที่ขัดต่อความดังกล่าวข้างต้น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของบล็อกและเจ้าของความคิดเห็นนั้นๆ
   

กลับไปหน้าที่แล้ว กลับด้านบน