*/
  • ปิรันญ่า
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : lovethailand@live.com
  • วันที่สร้าง : 2007-01-31
  • จำนวนเรื่อง : 738
  • จำนวนผู้ชม : 1236331
  • จำนวนผู้โหวต : 1260
  • ส่ง msg :
  • โหวต 1260 คน
พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส

พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส เสด็จประพาสยุโรป ร.ศ. ๑๑๖

View All
<< พฤศจิกายน 2007 >>
อา พฤ
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤศจิกายน 2550
Posted by ปิรันญ่า , ผู้อ่าน : 2207 , 12:26:55 น.  
หมวด : นักข่าวอาสา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

ไปหน้าแรก Countdown เลือกตั้ง 23 ธันวา 50

คุณสามารถอ่านเรื่องย้อนหลังได้ที่ ลิสต์รวมทุกเรื่องในบล็อก คลิกที่คอลัมน์ซ้ายมือ

กลุ่มจังหวัดที่ 3

ประกอบด้วย 10 จังหวัด ได้แก่ อำนาจเจริญ มุกดาหาร สกลนคร กาฬสินธุ์  มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย

มีจำนวนราษฎรรวม 7,959,163 มี 12098 หน่วยเลือกตั้งใน 20 เขต
ได้แก่ อำนาจเจริญ มุกดาหาร สกลนคร กาฬสินธุ์  มหาสารคาม หนองคาย อุดรธานี หนองบัวลำภู เลย
จำนวน ส.ส.
ระบบแบ่งเขต 50 คน
ระบบสัดส่วน 10 คน
มี 13 พรรคการเมืองลงแข่ง ผู้สมัคร 130 คนเป็นชาย 98 คน หญิง 32 คน
จำนวน ส.ส. ในเขตกลุ่มจังหวัดที่ 3

#จังหวัดกลุ่มจังหวัดระบบสัดส่วนจำนวน
ส.ส.ระบบสัดส่วนส.ส. ระบบแบ่งเขตเขตเลือกตั้งหน่วยเลือกตั้ง
1เลย31042998
2กาฬสินธุ์3621559
3นครพนม3421068
4มหาสารคาม3621636
5มุกดาหาร321572
6สกลนคร3731460
7หนองคาย3621321
8หนองบัวลำภู331736
9อำนาจเจริญ321636
10อุดรธานี31042112
 รวม  502012098

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550 

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ระบบสัดส่วน กลุ่มจังหวัดที่ 3
หมายเลขพรรคพรรคลำดับคำนำหน้าชื่อนามสกุล
1เพื่อแผ่นดิน1พล.ต.อ.ประชาพรหมนอก
2นายกว้างรอบคอบ
3นางอรัญญาสุจนิล
4นายสุพรสุภสร
5ดร.ณฐกมลนนทะโชติ
6นางไพเราะจิตเจริญยิ่ง
7นางอรุณีชำนาญศิลป์
8นายวีระชัยพิมลผลิน
9นายวรนารถบำรุงสวัสดิ์
10นายจีระศักดิ์พูลศิริกุล
2รวมใจไทยชาติพัฒนา1นายโชคสมานสีลาวงษ์
2นายธนชาติไชยทองพันธุ์
3นายหัสดีนาคะอินทร์
4นายสุริยาธงอาษา
5นายฤทธิ์ศรีประเสริฐ
6นายชัชวาลมัททวีวงศ์
7นายไพฑูรย์คัชรินทร์
8นางรัชนกเหมพลชม
9นางจินตนานุ่มวงศ์
10นางสาวรัตนาเรืองศิริเวชกิจ
4ประชาธิปัตย์1นายสุทัศน์เงินหมื่น
2นางรัชฎาภรณ์แก้วสนิท
3นายวัชรินทร์เกตะวันดี
4นายประศาสตร์ผิวเรืองนนท์
5นายมนตรีทัพขวา
6นายปิยะพันลำ
7นายไพศาลดงแสง
8นางเบญจมาศพิมนิสัย
9นายสุรชัยทิพยมาตร์
10นายบุญช่วยพัตภักดิ์
8เกษตรกรไทย1นายพงศ์ภีระวงศ์ธีรนันท์
2นายชัยพิชิตนาโควงค์
3นายเปลี่ยนสุนทร
4นางราณีนิวงศ์ษา
5นางสุกัลยาคณะเมือง
6นายสุขสันต์เวียงจันทร์
7นายประวัติแง้พรหม
8นายนเรศฤทธิ์สุเชาวนกุล
9น.ส.ปริญญามาตราช
10น.ส.กิตติยาศรีกุลกิจ
9ประชาราช1นายพยุงช่ำชอง
2พ.ต.ท.ชื่นสุขศิริ
3นางละม่อมบำรุงบุญ
4นายยนต์วงศ์พัฒน์
5นายเสรีประเมลัย
6นายสุวิทย์แสงสิริวัฒนะ
7นายบุรินทร์พันธุ์จรุง
8นางสาวอรอนงค์ภูริกันตานนท์
9นายสรรชัยแดนวงศ์
10นางสาวรุ่งทิวาเพิ่มสินธุ์
12พลังประชาชน1นายศรีเมืองเจริญศิริ
2นายชวลิตวิชยสุทธิ์
3นายสุขุมพงศ์โง่นคำ
4นายธนเทพทิมสุวรรณ
5นายกิตติศักดิ์หัตถสงเคราะห์
6นายเทวฤทธิ์นิกรเทศ
7นายวีระรักความสุข
8นายชัยวัฒน์กุลศักดิ์วิมล
9นายภูมิพัฒน์พชรทรัพย์
10นายประยุทธ์ศิริพานิชย์
13ชาติไทย1นายอวยชัยวะทา
2นางเนาวรัตน์คูสกุลรัตน์
3นายพัฒนาโต๊ะชาลี
4นายอุทิศนวลมณี
5นายวิชิตแสนแก้ว
6นางสุรภาธนันท์นิธิยศจิระโชติ
7พ.ต.ท.ถวิลลอยสายออ
8นางสาวกัลยารัตน์ศิริกุล
9นางเทียนทองไชยกำบัง
10นายนิพนธ์คำภีระ
15มัชฌิมาธิปไตย1นางมาลีรัตน์แก้วก่า
2นายสวัสดิ์ทรัพย์เจริญ
3นายมงคลศิโรรัตนรังษี
4นายเสน่ห์วิชัยวงษ์
5นายสุรพงษ์วงศ์อารีย์
6นายคำจันทร์จันทน์จำปา
7นายสุวิทย์งอกศรี
8นายจีรวัฒน์ตุลาพัฒน์
9นายยุทธการนาผล
10นายภัทรมงคลอภิรัฐพงษ์
16ชาติสามัคคี1นางนิชาภาคงงาม
2นายประวิทย์กิลี
3นายบุญเกิดปาปะเพ
4นายบุญทันกิลี
5นายวิศาลจันทะแสง
6นางสกาวเดือนกิลี
7นางลักขณาแก้วธานี
8นายจำนงค์สอนวงษ์
9นายนิรันดร์กิลี
10นายคำสีแก้วธานี
17ความหวังใหม่1นายสถาปน์ศิริขันธ์
2นางประจงประสารฉ่ำ
3นายสราวุททองเพ็ญ
4นายพีรยุทธศิริขันธ์
5นายประพันธ์แสงจันทร์
6นายองอาจอุคำ
7นายวราวุธแสนเทพ
8นายประเสริฐภิญโยศรี
9นายสมบัติโสภัณฑ์
10จ.ส.ต.สุพจน์สัจธรรม
19ประชามติ1นายสุทธิผลสวัสดิ์
2นางชลัยรัตน์ธรรมสิริพงษ์
3นายพวนแสงฮาด
4จ.ส.ต.เกษตรกรณ์โสมี
5นางมณีรัตน์แสงมณี
6นายช่วยสิงห์ทอง
7นางศุภวรรณซ้อนเติม
8นายโภธากูลเชื้อเมืองแสน
9นายสิทธิชัยชาญศิลป์
10นายสมชายมีชัย
20ไทเป็นไท1พล.อ.ท.วันชาติเนตรานนท์
2นายทองจันทร์ศิริ
3นางขวัญฤดีรักบุญ
4นายถวิลคะดุน
5นายชลิตเทวาภัคพงศ์
6นายเดชวัฒนาวิทยานุกูล
7นางสาวกิดาการเขจรรักษ์
8นายสนองหลอดโสภา
9นางสาวประภัสสรอาจหาญ
10นายเมธ์ปุ่มเป้า
27ไทยร่ำรวย1นายปัญญาวัฒนพจน์
2นางวารุณีศรีธารชัย
3นายประพนธ์หนักแน่น
4ว่าที่ ร.ต.ตาดขวาวงษ์
5นายสมนึกภูวศานต์
6นายสุภัทรชัยแก่นวงษ์
7นายนิยมพลปรีดี
8นายถวัลย์ตรีแสน
9นายภัทรศักดิ์จันทะนะ
10นายธวัชชัยญาณผาด

ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ กกต กลาง
www.ect.go.th

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

เลย

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - เลย
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายปรีชาเรงสมบูรณสุขพลังประชาชน
 2นางพัฒนาสังขทรัพยพลังประชาชน
 3นายวัชรินทรวังคีรีความหวังใหม
 4นายนาวินวังคีรีความหวังใหม
 5นางจันทรเพ็ญแสงเจริญรัตนเพื่อแผนดิน
 6นายชาญชัยแตรประสิทธิ์เพื่อแผนดิน
 7นายอดุลยเดชติยะบุตรชาติไทย
 8นายทศพลพรหมเกตุชาติไทย
 9นายอาวุธอมรทวีสินประชาธิปตย
 10นายยลชาญกมลรัตนประชาธิปตย
 11นางอนุสราศรีลาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 12นางมะลิวัลยโพธิเศษเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 13นายพวนชัยโคตรชนะประชามติ
 14นางธันยพรแสงมณีประชามติ
 15นายสุวิชญโยทองยศมัชฌิมาธิปไตย
 16นายประยงคไชยศรีมัชฌิมาธิปไตย
 17นายนิพนธตันคําฮองพลังเกษตรกร
 18นายสมพณเพชรดีพลังเกษตรกร
 19จ.ส.อ.ณัฐศักดิ์ดิษเจริญไทเปนไท
 20นายเสกสรรคคํานุชิตไทเปนไท
 21นายธณนนิยะโมสถสยามสันติ
 22นายภูวดลเทพวันดีสยามสันติ
 23นายวรวุฒิหลาทุมไทยร่ำรวย
 24นายพูลเพชรบัวเปลือยไทยร่ำรวย
21นางสาวนรีรัตนแสงเจริญรัตนเพื่อแผนดิน
 2นายอัจฉริยะงามกระบวนเพื่อแผนดิน
 3นายไพบูลยหลาภูเขียวประชาธิปตย
 4นายวิวัฒนพรมศรีประชาธิปตย
 5นางอภิระมณีพรโชคฤดีประชาราช
 6นายแกวกลาทาสาลีประชาราช
 7นายพินิจสิทธิโหมัชฌิมาธิปไตย
 8นายบุญเศรษฐมานะดีมัชฌิมาธิปไตย
 9นางนันทนาทิมสุวรรณพลังประชาชน
 10นางเปลงมณีเรงสมบูรณสุขพลังประชาชน
 11นางผกาวดีเบามงคลประชามติ
 12นางรักตกันทสีลาประชามติ
 13นายดัมพรงคฤทธิ์พันสนิทความหวังใหม
 14นายธนกฤตอันทะระความหวังใหม
 15นายยุทธบุญเกษชาติไทย
 16นายโพธิ์ศรีขานน้ําคําชาติไทย
 17นายดํารงโยทะคงไทเปนไท
 18นายทองหลอดาศรีไทเปนไท
 19นางมุกดาวรศักดิ์พลังเกษตรกร
 20นายพรประเสริฐเลขะพันธรัตนพลังเกษตรกร
 21นายทวีวัฒนแนนอุดรไทยร่ำรวย
 22นายธนวัฒนจันดาสาตรไทยร่ำรวย
รวม46    

กาฬสินทร์

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - กาฬสินธุ์
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายยงยุทธหลอตระกูลชาติไทย
 2นายวิรัชพิมพะนิตยชาติไทย
 3นายอดิศรตั้งรุงเรืองอยูชาติไทย
 4นายเกรียงไกรภูมิเหลาแจงประชาราช
 5นายชญาแดนวงศประชาราช
 6นายชนวีรศรีพนาประชาราช
 7นายทศพรบุญเรืองเพื่อแผนดิน
 8นายคําตาบุตรวงศเพื่อแผนดิน
 9นายวิทยาภูมิเหลาแจงเพื่อแผนดิน
 10นายดุษฎีศักดิ์โงนคําประชาธิปตย
 11นายนฤชิตชูชวยประชาธิปตย
 12นายสรุพงศยะนะโชติประชาธิปตย
 13นางธิดารัตนฆารสินธุมัชฌิมาธิปไตย
 14นายศุภวรรธนภูนวนทามัชฌิมาธิปไตย
 15นายเทอดเกียรติธารชัยมัชฌิมาธิปไตย
 16นายอารียกุดแถลงความหวังใหม
 17นายธวัชโพนชัยความหวังใหม
 18นายยุทธชัยมงคลธรรมความหวังใหม
 19นายบวรภูจริตรวมใจไทยชาติพัฒนา
 20นายสุริยะเนื่องโคตะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 21นายทรงวุฒิสุริยสิริกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 22นางบุญรื่นศรีธเรศพลังประชาชน
 23นายวีระวัฒนโอสถานุเคราะหพลังประชาชน
 24นายคมเดชไชยศิวามงคลพลังประชาชน
 25นายไกรสุวรรณชาติไทเปนไท
 26นายณัฐพลสุวรรณชาติไทเปนไท
 27นางสาวปาริชาติสุวรรณชาติไทเปนไท
 28นายวรวัฒนรุงรัตนกสินประชามติ
 29นายไสวภูดอกไมประชามติ
 30นายกองอุทรักษประชามติ
 31นางปติพรสําราญสิทธิ์ไทยร่ำรวย
 32พ.ท.จีระธนะเสนไทยร่ำรวย
 33นายพัฒนวิทยขวงวงษไทยร่ำรวย
21นายสิทธิศักดิ์พัฒนชัยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 2นายจํานงอิ้งจะนิลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 3นายสุรัตนพิมนิสัยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นางสาวภัทราวรามิตรชาติไทย
 5นางจงกลนีเกียรติดําเนินงามชาติไทย
 6นางฐิติรัตนคูธนพิทักษกุลชาติไทย
 7นายชอบเรียนวงศศิริประชาธิปตย
 8นายสุทัศนพรหมรัตนประชาธิปตย
 9นายหลาธรรมปญญาไทกุลประชาธิปตย
 10นายแมวไชยทองศรีประชาราช
 11นายอารยะนางามประชาราช
 12นายชาญชัยอินทรแปลงประชาราช
 13นายสายัณหสมรชาติสามัคคี
 14นางสาวอารีรัตนมิ่งคําชาติสามัคคี
 15นายฐนภัทรสมรชาติสามัคคี
 16นางจิตตาณ กาฬสินธุมัชฌิมาธิปไตย
 17นายเดนชัยเฉิดรัศมีมัชฌิมาธิปไตย
 18นายจําปโยธารินทรมัชฌิมาธิปไตย
 19นายพีระเพชรศิริกุลพลังประชาชน
 20นายนิพนธศรีธเรศพลังประชาชน
 21นายประเสริฐบุญเรืองพลังประชาชน
 22นายมานะสันติกาลประชามติ
 23นายหนูนากาญวิจิตรประชามติ
 24นายสมบูรณเหลามาลาประชามติ
 25นายชิงชัยมงคลธรรมความหวังใหม
 26ด.ต.อภิเดชไทยแทความหวังใหม
 27นายเติมศักดิ์ชิณโสมความหวังใหม
 28นางสาวเพชรชรัตนเขจรรักษไทเปนไท
 29นางสาวทัศวรรณเขจรรักษไทเปนไท
 30นายสุภีเกื้อกูลไทเปนไท
 31นายคมเพชรภูไทการถักเพื่อแผนดิน
 32นายชาญชัยสืบผางเพื่อแผนดิน
 33นายสําราญญาณกายเพื่อแผนดิน
 34นายพิทยาไชยทองศรีพลังแผนดิน
 35นายภาสกรมาตสะอาดพลังแผนดิน
 36นายรื่นเริงไชยทองศรีพลังแผนดิน
 37นายณรงคศักดิ์สุภารีนําวิถี
 38นายโชคชัยบํารุงนําวิถี
 39นายพีรพลศรีวงษนําวิถี
 40นายเติมศักดิ์สุระมณีไทยร่ำรวย
 41นางสุรีพรสีหาบุญมีไทยร่ำรวย
 42พ.ต.ต.หญิงศิริลักษณพรหมบุญตาไทยร่ำรวย
รวม75    

นครพนม

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - นครพนม
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายประสงคบูรณพงศพลังประชาชน
 2นายศุภชัยโพธิ์สุพลังประชาชน
 3นายสากลพูลศิริกุลเพื่อแผนดิน
 4นายวัชรินทรเจียวิริยบุญญาเพื่อแผนดิน
 5นายสุขสันตชัยเทศประชาธิปตย
 6นายนิมิตรอุดมกัลปประชาธิปตย
 7นายเศวตทินกูลประชาราช
 8นายสุรชัยพรหมประกายประชาราช
 9นายณัฐพลอนุวรรณมัชฌิมาธิปไตย
 10นายวิจิตรชินสารมัชฌิมาธิปไตย
 11นายเสนอวงษารวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายมานพเหมพลชมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นางสาววิไลวรรณพันธุปวไทเปนไท
 14นายนิคมภูงามไทเปนไท
 15นายภูมินทรขุนวงษาไทยร่ำรวย
 16นายพงศสกรรจศรีสุมังไทยร่ำรวย
 17นายพรอมศักดิ์ราชมประชามติ
 18นายนัฐชัยสมรฤทธิ์ประชามติ
 19นายสุรพงษวุฒิดิลกประพันธประชากรไทย
 20นายประดิษฐแกวปลาประชากรไทย
 21นายพรเพชญเจียรสุคนธพัฒนาประชาธิปไตย
 22นายทรัพยพิมราชพัฒนาประชาธิปไตย
21นายไพจิตศรีวรขานพลังประชาชน
 2นายณพจนสกรทรัพยสิทธิ์พลังประชาชน
 3นางสาวสุมาลีพูลศิริกุลเพื่อแผนดิน
 4นายอลงกตมณีกาศเพื่อแผนดิน
 5นายโกศลเหมพลชมความหวังใหม
 6นายจีรศักดิ์มณีรัตนความหวังใหม
 7นายสุรจิตพลโลกชาติไทย
 8นายพินิตยคนหมั่นชาติไทย
 9นายสุระวิชญขันติญาราษฎรประชาราช
 10นายสมบัติโวหารกลาประชาราช
 11นายเลี้ยมวงศผาบุตรมัชฌิมาธิปไตย
 12นายดํารงศักดิ์ศรีปดสามัชฌิมาธิปไตย
 13นายณรงคฤทธิ์โคจํานงคประชาธิปตย
 14นายฉลองแสนลังประชาธิปตย
 15นายธีรวัฒนพลเชียงขวางไทเปนไท
 16นายชุมพลดวงขําไทเปนไท
 17นางรัตนาตนสวรรคไทยร่ำรวย
 18นายอรรฆพจนอบรมชอบไทยร่ำรวย
 19นายพัสไสวแกวน้ําประชามติ
 20นายอุดมนาโควงศประชามติ
 21นายสิทธิสอนยศสุรียประชากรไทย
 22นางสุจินดาศรีวรขานประชากรไทย
 23นายประเสริฐศรีมันตะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 24นายธีระยุทธแสงสุวรรณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 25นายชัยเจริญชมภูทองเกษตรกรไทย
 26นายถวัชชัยชมภูทองเกษตรกรไทย
รวม48    

มหาสารคาม

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - มหาสารคาม
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายมาโนชเชาวรัตนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 2นายชัยสิทธิ์อัตถากรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 3นายคะนองฤทธิ์อนุฤทธิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นางสาวพัชราศิณีศิริโกมุทความหวังใหม
 5นายวัฒนาศิริโยธาความหวังใหม
 6นางสาวเกศสุดาสิมลาความหวังใหม
 7นายเชวงศักดิ์พลลาภประชาธิปตย
 8นายสุวิทยบุตรโคตรประชาธิปตย
 9นายวารินทรโคตรศรีวงษประชาธิปตย
 10นายกริชกงเพชรเพื่อแผนดิน
 11นางกุสุมาลวตีศิริโกมุทเพื่อแผนดิน
 12นางคมคายอุดรพิมพเพื่อแผนดิน
 13นางนภาพรพลโคตรมัชฌิมาธิปไตย
 14นายอัตถพงษจันทรเจริญมัชฌิมาธิปไตย
 15นายเลอสรรคสิทธิดางมัชฌิมาธิปไตย
 16นายทวีทรัพยงามสมัยประชาราช
 17นายวชิระภักดีสุวรรณประชาราช
 18นายอภิราชบรรณารักษประชาราช
 19นายสุทินคลังแสงพลังประชาชน
 20นายสุรจิตรยนตตระกูลพลังประชาชน
 21นายจิรวัฒนศิริพานิชยพลังประชาชน
 22นางกัลยาณีชลมณีประชากรไทย
 23นายชัยยงควงศประกอบประชากรไทย
 24นายไพบูลยไชยโวหารประชากรไทย
 25นายยุทธพลศรีมุงคุณประชามติ
 26นายสมหมายฮามคําไพประชามติ
 27นายชรีวารีศรีประชามติ
 28นางสาวปพัชสรณพลภูวษิตยสังคมไท
 29นายธนพลซามาตยสังคมไท
 30นายบันดาลแสนวาสังคมไท
 31นางสุมนาโพชารีไทยร่ำรวย
 32นายประเสริฐพิกุลทิพยสาครไทยร่ำรวย
 33นายสมประสงคแกวบุดดาไทยร่ำรวย
 34นายมาณิศพิมพดีนําวิถี
 35นายจรัสชูคันหอมนําวิถี
 36นายจินดาวิริยะนําวิถี
 37นายบรรเทิงรัตนวงษาสยามสันติ
 38นายสมพรจอมคําสิงหสยามสันติ
 39นายสดชางยันตสยามสันติ
21นายประจิตยดาวเรืองประชาราช
 2นายนิพนธวงศพัฒนประชาราช
 3นายชัยพิบูลไชยชาติประชาราช
 4นายณรงศักดิ์ประสาระเอชาติไทย
 5นายทองสุขทุมมีชาติไทย
 6นายประสาทพรแหวนวิเศษชาติไทย
 7นายสุชาติศรีสังขรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายพนารักษวรรณปะเกรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายภัทธพรชาวกะตารวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายสุชาติโชคชัยวัฒนากรพลังประชาชน
 11นายไชยวัฒนติณรัตนพลังประชาชน
 12นายสรรพภัญูศิริไปลพลังประชาชน
 13นายชาญชัยชัยรุงเรืองเพื่อแผนดิน
 14นายอดิศรธิวงศเพื่อแผนดิน
 15ด.ต.สุวิทยทับผาเพื่อแผนดิน
 16นางมยุราอุรเคนทรมัชฌิมาธิปไตย
 17นายสุเนตรสารสิทธิ์มัชฌิมาธิปไตย
 18นายธรรมนูญโสภารัตนมัชฌิมาธิปไตย
 19นายยุทธพงศจรัสเสถียรประชาธิปตย
 20นายภูมิไถงปะติเสประชาธิปตย
 21นายนันทพงศวนาทรัพยดํารงประชาธิปตย
 22นายสันตเพียรอดวงษความหวังใหม
 23นายเตชสิทธิ์พิมลความหวังใหม
 24นายสมนึกวงศหนองแวงความหวังใหม
 25นายภัทชภณปะโกสันตังประชามติ
 26นายชาตรีระดมชัยประชามติ
 27นายโกมลแพนพาประชามติ
 28นายจํารัสจันทรเปลงประชากรไทย
 29นายยอดปทุมพรประชากรไทย
 30นายเสนหภักดีพันดอนประชากรไทย
 31นายแหลมคมปะติตานังไทยร่ำรวย
 32นางอินทุการลําเหลือไทยร่ำรวย
 33นางสมรชุมพลไทยร่ำรวย
 34นายจักรภพมานุไทเปนไท
 35นายดิฏฐพงษจันทะศรไทเปนไท
 36นายประสงคอุทัยประดิษฐไทเปนไท
 37นางจริยานนทวงศสยามสันติ
 38นายชยกรสมศิลาสยามสันติ
 39นายสมนึกขจัดโรคาสยามสันติ
รวม78    

มุกดาหาร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - มุกดาหาร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายระวีกิ่งคําวงศพลังประชาชน
 2นายทวีศักดิ์ประทุมลีพลังประชาชน
 3นายอนุรักษตั้งปณิธานนทมัชฌิมาธิปไตย
 4นายวารินทรอัฐนาคมัชฌิมาธิปไตย
 5นายวิทยาบุตรดีวงคเพื่อแผนดิน
 6นายประพันธบรรลุศิลปเพื่อแผนดิน
 7นายประมวลศิลปโภคสวัสดิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นางวรศุลีเชาวศิริกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นางมารศรีรอบรูประชาธิปตย
 10นายพูสุพรประชาธิปตย
 11นายอุทัยมหาวงศความหวังใหม
 12นายสัญญาดานวันดีความหวังใหม
 13นายเกินเบญมาตยประชามติ
 14นายบรรจงอาจวิชัยประชามติ
 15นายไชยโยตั้งสิทธิวงศไทยร่ำรวย
 16นายอภิเดชการธนะภักดีไทยร่ำรวย
 17นายจตุรงคหินโยธาสยามสันติ
 18นายชาญฤทธิ์กุลสารสยามสันติ
รวม18    

สกลนคร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สกลนคร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสุชาติเจริญอินทรประชาธิปตย
 2นายอธิพัทธศรีธนนันทประชาธิปตย
 3นายสมยศสอนสมนึกประชาธิปตย
 4นายเฉลิมชาติการุญพลังประชาชน
 5นายนิยมเวชกามาพลังประชาชน
 6นายทวีวัฒนฤทธิ์ฤาชัยพลังประชาชน
 7นายนริศรทองธิราชรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายถนอมสมผลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายวิลเลี่ยมพรหมภักดีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายบุญมีวงคสีดาชาติไทย
 11นายวิเชียรพรหมสาขา ณ สกลนครชาติไทย
 12นางนภาภรณจันทรกระจางชาติไทย
 13นายดําเกิงวงศกาฬสินธุมัชฌิมาธิปไตย
 14นายมนตรีแกวกามัชฌิมาธิปไตย
 15นายสามิตตคําเพิ่มพูลมัชฌิมาธิปไตย
 16นายสถิตยเศษฤทธิ์เกษตรกรไทย
 17นายเตียงทองโถคํานามเกษตรกรไทย
 18นายสมเด็จเพ็งอินทรเกษตรกรไทย
 19นายอภิชาติตีรสวัสดิชัยเพื่อแผนดิน
 20นายทําเนียบอุฬารกุลเพื่อแผนดิน
 21นายเฉลิมชัยอุฬารกุลเพื่อแผนดิน
 22ด.ต.สิรวิชญพิมพกลางประชาราช
 23นายทรงพลประกอบสุขประชาราช
 24นายชรวิทยฝกฝนประชาราช
 25นายทนงศักดิ์คําลือไทยร่ำรวย
 26นายธัชชัยบรรลือหาญไทยร่ำรวย
 27นายทนงศักดิ์ทองทิพยไทยร่ำรวย
 28นายนิยมมุลเมืองแสนความหวังใหม
 29นายบุญสงสีพันนาความหวังใหม
 30นางสาวปราณีศรีครชุมความหวังใหม
 31นายวินิจพรหมสาขา ณ สกลนครไทเปนไท
 32นายธวัฒนชัยเชียงไขแกวไทเปนไท
 33นายประภาสในอรชรไทเปนไท
 34นายสมจันทรมุลเมืองแสนพลังแผนดิน
 35นางสาวขันทองทิลารักษพลังแผนดิน
 36นางประหยัดญาติวิสุทธิ์พลังแผนดิน
 37วาที่ ร.ต.ไตหวันคําสรางสยามสันติ
 38นายสุพรรณคําสรางสยามสันติ
 39นางยุพาวรรณจักรพิมพสยามสันติ
21นายสิทธิรัตนรัตนวิจารณเพื่อแผนดิน
 2นายณรงเดชอุฬารกุลเพื่อแผนดิน
 3นายสมพงษอาจไพรินทรประชาธิปตย
 4นายสุเมธสัตถาผลประชาธิปตย
 5นายภานุวัติยศรักษาประชาราช
 6นายชาญณรงคศรีสําราญประชาราช
 7นายเสรีสาระนันทพลังประชาชน
 8นายจุมพฏบุญใหญพลังประชาชน
 9นางพรศรีพรหมภักดีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นางอมราวดีสมผลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นางจินตนาผาอินทร วงษรัตนะมัชฌิมาธิปไตย
 12นายวันเย็นแกวกามัชฌิมาธิปไตย
 13นายพงศาคอมแพงจันทรชาติไทย
 14นายสุรศักดิ์ทองออนชาติไทย
 15นายวัชรินทรศรีถาพรเกษตรกรไทย
 16นายศักดิ์สิทธิ์ตุมทองเกษตรกรไทย
 17นายทองฮวยดัชถุยาวัตรประชากรไทย
 18นายศิลณุลักษณปนใจประชากรไทย
 19นายฤทธิเดชตรงสิไทยร่ำรวย
 20นายพรหมเทพมาลัยไทยร่ำรวย
 21นางสุทธิภาอุดมเดชความหวังใหม
 22นายหลาเทเสนาความหวังใหม
 23นายราชนีจิปอมจาไทเปนไท
 24นายศักดิ์สิทธิ์บึงสุวรรณไทเปนไท
31นายโกวิทยสุวรรณเทนประชาราช
 2นายจุมพลเจริญไชยประชาราช
 3นายวิรัตนตยางคนนทมัชฌิมาธิปไตย
 4นายฉวีศรีคําวงศมัชฌิมาธิปไตย
 5นายจีรมิตรอุดมธรรมภักดีเพื่อแผนดิน
 6นายชัยมงคลไชยรบเพื่อแผนดิน
 7นายพิทักษจันทศรีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายสมพรคําสมานรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายพงษศักดิ์บุญศลพลังประชาชน
 10นายเกษมอุประพลังประชาชน
 11นายอวยชัยสุขรัตนเกษตรกรไทย
 12นายภานุวัฒนศรีถาพรเกษตรกรไทย
 13นายมนเทียรอุปชาประชากรไทย
 14นางงามริสาฮังกาสีประชากรไทย
 15นายธยันตธานะราชประชาธิปตย
 16นางนภาพรจุกจันทรประชาธิปตย
 17นายเกรียงไกรบุปผาชาติไทยร่ำรวย
 18นางจันทรฉายคําลือไทยร่ำรวย
 19นายถวิลพรหมพารักษประชามติ
 20นายสุริยนตศรีสถานประชามติ
 21นายอํานวยญาติวิสุทธิ์พลังแผนดิน
 22นายไพทูรยเหลาชัยเจริญผลพลังแผนดิน
 23นายศรีวิชัยขาวสะอาดไทเปนไท
 24นายณรงคอินทนันทไทเปนไท
รวม63    

หนองคาย

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - หนองคาย
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสมปองนิลเกตุความหวังใหม
 2นายเสกสรรคนิลเกตุความหวังใหม
 3นายสุนทรนิลเกตุความหวังใหม
 4นายวิฑูลประพฤติรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายเศวตเทศประสิทธิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายพีรพัฒนพูลพัฒนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายพิทักษศรีตะบุตรเพื่อแผนดิน
 8นายมารุตมัสยวาณิชเพื่อแผนดิน
 9นายปราการอินทรรอดเพื่อแผนดิน
 10นายเพิ่มศํกดิ์พูนทรัพย โคตรชมภูมัชฌิมาธิปไตย
 11นายฤทธิ์เดชคําแพงศรีมัชฌิมาธิปไตย
 12นายกฤษดาทองอยูมัชฌิมาธิปไตย
 13วาที่ ร.ต.พงศพันธสุนทรชัยพลังประชาชน
 14นายสมคิดบาลไธสงพลังประชาชน
 15นางชมภูจันทาทองพลังประชาชน
 16นางสาวชมพูนุทนาครทรรพประชาธิปตย
 17นายแสงธรรมหัสดีประชาธิปตย
 18นายสานิตยนามบุปผาประชาธิปตย
 19นายนวพลสริกรรณประชากรไทย
 20นางอาทิตยาสุวรรณวงษประชากรไทย
 21นายสุกัลปพรหมกลางประชากรไทย
 22นางอรพินธุเหลาลูกอินทรประชามติ
 23นายอาทิตยสารธิมาประชามติ
 24นายถนอมวงศภูดรประชามติ
 25นางนิรัชดาแสงสุวรรณไทยร่ำรวย
 26นางปริยาภัทรพัดเพ็งไทยร่ำรวย
 27นายติณณพานุรักษไทยร่ำรวย
 28นายนิวัฒนเรียบพรไทเปนไท
 29นายอังคารศรีสวาทไทเปนไท
 30นายบุญถมสอนคําหารไทเปนไท
21นายเชิดพงศราชปองขันธพลังประชาชน
 2นายยุทธพงษแสงศรีพลังประชาชน
 3นายไตรรงคติธรรมพลังประชาชน
 4นายนิพนธคนขยันเพื่อแผนดิน
 5นางนริศราวงศภูมีเพื่อแผนดิน
 6นายสงกรานตคําพิไสยเพื่อแผนดิน
 7นายสุเมธพรมพันหาวมัชฌิมาธิปไตย
 8นางเฉลียงพรหมอารักษมัชฌิมาธิปไตย
 9นายสมานรัตนติสรอยมัชฌิมาธิปไตย
 10นายไพฑูรยสุภาปุประชาราช
 11นางธัญญากิราชัยประชาราช
 12นายปนเนตมุกประชาราช
 13นายวินัยติยะบุตรประชาธิปตย
 14นายสากลนันทรักษประชาธิปตย
 15นายธมนกรธะวาติประชาธิปตย
 16นายประมวลบุญขันรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายปฏิวัติจันทจรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายศรรามระหารวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายประพจนจันทลีลาประชามติ
 20นายประหยัดบุญนางประชามติ
 21นายหอมมาอินทะกุมารประชามติ
 22นายสําเนียงตาระบัติไทเปนไท
 23นายบัวตองปองปกไทเปนไท
 24นายปญญาบุบผาดาไทเปนไท
 25นายสมคิดศรีภาไทยร่ำรวย
 26นางสาวพรนิมิตรอักษรศรีไทยร่ำรวย
 27นายวีระศักดิ์ภานุรักษไทยร่ำรวย
รวม57    

หนองบัวลำภู

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - หนองบัวลำภู
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายวุฒิพงษศิริสถิตยเพื่อแผนดิน
 2นายวรรธนกรณกองศูนยเพื่อแผนดิน
 3นายวิเชษฐคํากอยเพื่อแผนดิน
 4นายไพรัชนุชิตประชาธิปตย
 5นายดีเดนมาสุขประชาธิปตย
 6นายสมพรศรีพันธบุตรประชาธิปตย
 7วาที่ พ.ต.สรชาติวิชย สุวรรณพรหมมัชฌิมาธิปไตย
 8นายธวัชชัยเมืองนางมัชฌิมาธิปไตย
 9นายสามารถรัตนประทีปพรมัชฌิมาธิปไตย
 10นายไชยาพรหมาพลังประชาชน
 11นายพิษณุหัตถสงเคราะหพลังประชาชน
 12นายวิชัยสามิตรพลังประชาชน
 13นางอนงควิชญาสาริบุตรชาติไทย
 14นายสมคิดจันทะวงคชาติไทย
 15นายสุภียรัตนปญญาชาติไทย
 16นายอดุลยวิเศษปะประชามติ
 17นางสาวพรเทวีพลบูรณประชามติ
 18นายณรงคพลบูรณประชามติ
 19นายสมหมายอัยแกวรวมใจไทยชาติพัฒนา
 20นายไพสิษฐสุภารวมใจไทยชาติพัฒนา
 21นายเอกชัยศรีพุทธารวมใจไทยชาติพัฒนา
 22นายเจนศักดิ์ดาบุญกวางไทเปนไท
 23นายอธิชาติทาวมิตรไทเปนไท
 24นายมานพเจริญวงคไทเปนไท
 25นายนิมิตรแกวมุงคุณไทยร่ำรวย
 26นายไพโรจนศิลปกษาไทยร่ำรวย
 27นางสาวดารุณีแกนวงษไทยร่ำรวย
 28นายนิยมปองคําสิงหสยามสันติ
 29นายสมศักดิ์อนุพันธสยามสันติ
 30นายยนตพรหมแดงสยามสันติ
รวม30    

อำนาจเจริญ

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - อำนาจเจริญ
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายไกรศรเรืองศรีสารสมัครมัชฌิมาธิปไตย
 2นางจันทรเพ็ญประเสริฐศรีมัชฌิมาธิปไตย
 3นายศักดิ์ชัยตั้งตระกูลวงศชาติไทย
 4นายประพิศสุริยะศรีชาติไทย
 5จ.ส.ต.ธีระวัฒนจันทองนิติศาสตรไทย
 6นายวิชญรัตนพนาศรีนิติศาสตรไทย
 7นายชัยศรีกีฬาพลังประชาชน
 8นายวิเชียรอุดมศักดิ์พลังประชาชน
 9นายธีระชัยศิริขันธเพื่อแผนดิน
 10นายไพศาลจันทวาราเพื่อแผนดิน
 11นายอภิวัฒนเงินหมื่นประชาธิปตย
 12นางสาวสุติมาสินวรณประชาธิปตย
 13นายวรรัชจําปามูลความหวังใหม
 14นายคมชายอินธิแสงความหวังใหม
 15นายสมพงษชิณสีดาไทเปนไท
 16ด.ต.สมชัยเคนแสนไทเปนไท
 17นายธรรมดลสุรพันธกสิกรไทย
 18นางชนาธิปธรรมใจใสกสิกรไทย
 19นายศรัญูขันติกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 20นางกรรธิมาวิชิตพันธรวมใจไทยชาติพัฒนา
 21นายปฐมพงษเรืองแสนประชาราช
 22นายธงชัยดอกไมประชาราช
 23นายชํานาญสุระเกษไทยร่ำรวย
 24นายวรรษพลบุญมานะไทยร่ำรวย
รวม24    

 อุดรธานี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - อุดรธานี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายศราวุธเพชรพนมพรเพื่อแผนดิน
 2นางจิตราอยูประเสริฐเพื่อแผนดิน
 3นายจีรวงศสนิทวงศชัยเพื่อแผนดิน
 4นายพันธศักดิ์ธรรมวงศประชาราช
 5นางสาวอัจฉราวรรณออนคําประชาราช
 6นายวีระเทพวิจิตรศิลปประชาราช
 7นางภัณฑิภากัลณุกาประชาธิปตย
 8นางจันทรเพ็ญริ้วทองชุมประชาธิปตย
 9นางสาวอัญชิรพัชรสมบัตินันทประชาธิปตย
 10พ.ต.ท.สุรทินพิมานเมฆินทรพลังประชาชน
 11นายอนันตศรีพันธุพลังประชาชน
 12นายเชิดชัยวิเชียรวรรณพลังประชาชน
 13นายมงคลคูสกุลมัชฌิมาธิปไตย
 14นางนิสิตศักยพันธมัชฌิมาธิปไตย
 15นายเรืองยุทธประสาทสวัสดิ์ศิริมัชฌิมาธิปไตย
 16นายโกมินทรฑีฆธนานนทรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายองอาจวิเศษรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายสุรศักดิ์คนยืนรวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายณัฐพงษรุจิระนันตชัยประชามติ
 20วาที่ ร.ท.อิศเรศจันทรศรีประชามติ
 21วาที่ ร.ต.ศักดิ์ศิริศิริกุลประชามติ
 22พล.ต.ต.ยศละมอมประชากรไทย
 23นายสมคิดหอมเนตรประชากรไทย
 24นายนพดลปรีมาสประชากรไทย
 25นายดํารงคจิตรคามไทยร่ำรวย
 26นายสมศักดิ์มะโนนึกไทยร่ำรวย
 27นายเอกพรกองมาไทยร่ำรวย
 28พ.ต.อ.พินทุรัตนเสนาไชยความหวังใหม
 29นายอุดมครองยุติความหวังใหม
 30นายภานุคําโคตรความหวังใหม
 31นายนิคมสุจารีไทเปนไท
 32นางสาวศิรินทิพยเกียรติฤทธิกุลไทเปนไท
 33นายนิธิกรเบาหลอเพชรไทเปนไท
21นายสุรพลสามเมืองพลังแผนดินไท
 2นางสาวธัญปวีณปทุมศิริเศรษฐพลังแผนดินไท
 3นายสุปรีชาศุภกิจจารักษพลังแผนดินไท
 4นางนําพรวานิชชังมัชฌิมาธิปไตย
 5นายขจิตรชัยนิคมมัชฌิมาธิปไตย
 6นายวิชัยเอี่ยมวงศมัชฌิมาธิปไตย
 7นายสมเกียรติสุขธนะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายประดิษฐระบาเลิศรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายวิทูลนามคุณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายสุทินอุปโทประชากรไทย
 11นายชัยวัฒนสุวรรณะประชากรไทย
 12นายเจริญสีดารักษประชากรไทย
 13นายรัฐพลสนิทวงศชัยเพื่อแผนดิน
 14นายอดิศักดิ์แกวมุงคุณเพื่อแผนดิน
 15นายเพทายบุญไชยเพื่อแผนดิน
 16นายธีระชัยแสนแกวพลังประชาชน
 17นายทองดีมนิสสารพลังประชาชน
 18นายตอพงษไชยสาสนพลังประชาชน
 19นายโชคสวางวรรณสุทธิ์ประชาธิปตย
 20ด.ต.สินสมุทรวงษเชียงยืนประชาธิปตย
 21นายทรงกิตติสุวรรณทองประชาธิปตย
 22นายสิงหาคนฉลาดประชามติ
 23นายบุญเลิศแสนโภชนประชามติ
 24นายคําภูคําออประชามติ
 25นาย