*/
  • ปิรันญ่า
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : lovethailand@live.com
  • วันที่สร้าง : 2007-01-31
  • จำนวนเรื่อง : 738
  • จำนวนผู้ชม : 1235191
  • จำนวนผู้โหวต : 1260
  • ส่ง msg :
  • โหวต 1260 คน
พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส

พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส เสด็จประพาสยุโรป ร.ศ. ๑๑๖

View All
<< พฤศจิกายน 2007 >>
อา พฤ
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤศจิกายน 2550
Posted by ปิรันญ่า , ผู้อ่าน : 1803 , 13:06:32 น.  
หมวด : นักข่าวอาสา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

ไปหน้าแรก Countdown เลือกตั้ง 23 ธันวา 50

คุณสามารถอ่านเรื่องย้อนหลังได้ที่ ลิสต์รวมทุกเรื่องในบล็อก คลิกที่คอลัมน์ซ้ายมือ

กลุ่มจังหวัดที่ 7

ประกอบด้วย 15 จังหวัด ได้แก่ ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง พระนครศรีอยุธยา สระบุรี

จำนวนราษฎรรวม 7,800,965 มี 10097 หน่วยเลือกตั้งใน 21 เขต
ได้แก่ ระนอง ชุมพร ประจวบคีรีขันธ์ เพชรบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม สมุทรสาคร นครปฐม กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง พระนครศรีอยุธยา สระบุรี
จำนวน ส.ส.
ระบบแบ่งเขต 48 คน
ระบบสัดส่วน 10 คน
มี 14 พรรคการเมืองลงแข่ง ผู้สมัคร 140  คนเป็นชาย 113 คน หญิง 27 คน

จำนวน ส.ส. ในเขตกลุ่มจังหวัดที่ 7

#

จังหวัด

กลุ่มจังหวัดระบบสัดส่วน

จำนวน

ส.ส.ระบบสัดส่วน

ส.ส. ระบบแบ่งเขต

เขตเลือกตั้ง

หน่วยเลือกตั้ง

1

เพชรบุรี

7

10

3

1

658

2

กาญจนบุรี

7

5

2

979

3

ชัยนาท

7

2

1

476

4

ชุมพร

7

3

1

716

5

นครปฐม

7

5

2

992

6

ประจวบคีรีขันธ์

7

3

1

604

7

พระนครศรีอยุธยา

7

5

2

937

8

ระนอง

7

1

1

193

9

ราชบุรี

7

5

2

981

10

สมุทรสงคราม

7

1

1

257

11

สมุทรสาคร

7

3

1

527

12

สระบุรี

7

4

2

732

13

สิงห์บุรี

7

1

1

320

14

สุพรรณบุรี

7

5

2

1260

15

อ่างทอง

7

2

1

465

 

รวม

 

 

48

21

10097

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550 

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ระบบสัดส่วน กลุ่มจังหวัดที่ 7

หมายเลขพรรคพรรคลำดับคำนำหน้าชื่อนามสกุล
1เพื่อแผ่นดิน1พล.ต.ท.อินธเดชพรพีรพาน
2นายสุรินทร์ขุนฑวุฒิ
3นายปราโมทย์ไพชนม์
4นายพินิจศาสตร์สาระ
5นายนครอุทัยกัณฑ์
6พ.ต.อ.วิสูตรไชยเดช
7นายปรมัตถ์จันทร์บัว
8นายปริทัศน์ไพชนม์
9นางสาวสุรีรัตน์มาโต
10ม.ล.ศรีสวาสดิ์อิศรางกูร
2รวมใจไทยชาติพัฒนา1นายเฉลิมชัยแย้มกลีบบัว
2นายสมชายอิ่มอุดมศักดิ์
3นายภูมินทร์พลีคาม
4นายธนบูรณ์เจริญพร
5นายถวัลย์อริยพฤกษ์
6นายมนตรีด้วงทองคำ
7นางสาววีร์รฎาประดิษฐ์เรืองชาญ
8นางสาวสายฝนประเสริฐ
9นางสาวกาญจนาประเสริฐ
10นายอำนวยพุมมา
3เครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย1นางประภาพรรณทับทิมถาวร
2นายอารมณ์ไกรมงคล
3นางเตือนใจน้ำใจสัตย์
4นายเกรียงศักดิ์อริยะฉัตรชัย
5นางปิ่นแก้วแก้วสุกแท้
6นายพิพัฒน์บุญเสริมรัตน์
7นายมาน้ำจันทร์
8นายทรงพลเส็งดอนไพร
9นายคณพิชญ์แหยมโต
10นางสุทินเกิดพิกุล
4ประชาธิปัตย์1นายมนูญกฤตรูปขจร
2นายนิพนธ์วิสิษฐยุทธศาสตร์
3นายสุวโรชพะลัง
4นายอรรถพรพลบุตร
5นายปัญญวัฒน์บุญมี
6นายแพทย์บรรพตต้นธีรวงศ์
7นางน้ำผึ้งสุขเสอี่ยม
8นายประจักษ์ชัยณ สงขลา
9นายทวีศักดิ์วิศิษฎางกูร
10นายธวัชมนูธรรมธร
6รักเมืองไทย1นายสรายุทธ์สาครธีระพงศ์
2นายธนชัยสุยอย
3นายสุรเชษฐ์ภูวพานิช
4นายพุทธิพงศ์รัตนภิรมย์
5นายมนัสศรีสุข
6นายเฮงพาณิชเมืองทองดี
7นางสาวปวีณาศรีจันทรา
8นางสาวปุณยาพรเปียสมุทร
9นางสาวสุวรรณีเปียสมุทร
10นางสาวสิริลักษณ์ปานสมุทร
8เกษตรกรไทย1นายจิตตวุฒิลิ้มศิริเศรษฐกุล
2นายประยูรชาญวิทยา
3นายวิทยาว่องรัตนเมธากุล
4นายสำเนียงหล่ายบุญ
5นางเสาวภาคย์บุตรขัน
6นายสมชายชัยวงษ์
7นายสมพงศ์สมอ่อน
8นายโอกาสสมศรี
9นายชินวัชร์รุ่งทิวา
10นายสมพงศ์เหลืองพบสุข
12พลังประชาชน1นายไชยาสะสมทรัพย์
2พลตรีศรชัยมนตริวัต
3ร.ต.ท.เชาวรินลัทธศักดิ์ศิริ
4นายเรวัตสิรินุกุล
5พล.ต.ท.วิโรจน์เปาอินทร์
6นายสุพจน์ฤชุพันธุ์
7นายธงชาติรักษากุล
8พ.ต.อ.ปรีดีเจริญศิลป์
9นายคำรพสาระจิตต์
10นายประชุมทองมี
13ชาติไทย1นางสาวกัญจนาศิลปอาชา
2นายประภัตรโพธสุธน
3นายจองชัยเที่ยงธรรม
4นางบุปผารอบรู้
5นายสุชินควรสงวน
6พล.ต.ต.พงศ์ชัยสุขะหุต
7นายวิรัชวัฒนไกร
8นายยงยุทธนพเกตุ
9นายราเชนทร์ยอดยิ่ง
10นายนนทนันท์บัวบาน
15มัชฌิมาธิปไตย1พล.ท.ชนินทร์มหาตมัน
2นายประโภชฌ์สภาวสุ
3นายปกรณ์ชิตตนันท์
4นายดำรงม่วงงาม
5นายมานัสธีระศิลป์
6นายทนงศักดิ์งามกาละ
7นายธีระฉิมตะวัน
8ว่าที่ พ.ต.ธำรงเกียรติกังวาฬไกล
9นายทิฆัมพรปุญญวิจิตร
10พ.อ.ทวีศักดิ์สุนทรวงษ์
17ความหวังใหม่1นายเทียนกุมภีพงษ์
2นางจินดาสุภาลูน
3นายชำนาญวิสุทธิ
4นายสมชายราญชัยวรรณ
5นายฉกาจสำราญลักษณ์
6นางจิราภรณ์วิสุทธิ
7นายประสิทธิ์เทพนิยม
8นายศิริชัยพงศ์สมานบุตร
9นายสำราญโพธิ์ทอง
10นางสาวมยุรีทองเกิดหลวง
19ประชามติ1นายบุญชูเนาวรัตน์
2นางธนิศตาช่วยบำรุง
3นายวีรพลช่วยพัฒน์
4ร.ต.วุฒิชัยสินเจริญ
5นายไกรฤกษ์งามสมโภชน์
6นางดาวรุ่งเชื้อจีน
7นายแอ๊ดวิเศษสิงห์
8นายสุเท็นลานนท์
9นายพรชัยแก้วบัลลัง
10นายประชิดบุญยาสุ
20ไทเป็นไท1นางพรจณัฐศรีรัตนานันท์
2นายสุวรรณแสนคำ
3นายสง่าบุดดาพันธ์
4นายโชคอนันต์เคลือบอาบ
5พล.อ.อ.สมศักดิ์สวัสดิ์พุดซา
6นายณรงค์ฤทธิ์โคมแขวน
7นายสุวรรณศรีศักดา
8นายบุญช่วยเฉยทุม
9นายศิลปชัยพิมาน
10น.ส.สิริรัตน์ประเสริฐถนอม
27ไทยร่ำรวย1นายชำนาญสาครรัตน์
2น.ต.สุธนพุกทรัพย์
3นางสุมิตตาศรีสมบูรณ์
4นายรุ่งทิวาศรีภิรมย์
5นายอรรคพจนพูลสวน
6นางกรุณามีแสงนิล
7นายชวลิตรัตนหานนท์
8นายณรงค์ศักดิ์เทศเกิด
9นายราเชนทร์วรอาตมพิทักษ์
10นายประยงค์เพิ่มพูน
29พลังแผ่นดิน1นางสาวมาลิณีนนทศิลา
2ร.ต.มนตรีราศรี
3นางกันตินันท์แย้มสรวล
4นายณกรณ์ศรีศรัทธาภา
5จ.ส.อ.ทวีทัศโนทัย
6นายปัญญาวิทยายนต์
7จ.ส.อ.มานพพันธุ์ธัญญเจริญ
8จ.ส.อ.สมหวังบริบูรณ์
9นายสมชัยวงษ์แสง
10นายปัญญาทับทิมใส

ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ กกต กลาง www.ect.go.th

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

เพชรบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - เพชรบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายอรรถพลธํารงดิเรกฤทธิ์คุณธรรม
 2นางสาวรุงทิพยไพสิทธิ์คุณธรรม
 3นายนรินทรนุชเนื่องคุณธรรม
 4นายปรีชาสีน้ําเพชรชาติไทย
 5นายสมชายปานปนแกวชาติไทย
 6ร.อ.ธีระวาทะกุลชาติไทย
 7นายอลงกรณพลบุตรประชาธิปตย
 8นายกัมพลสุภาแพงประชาธิปตย
 9นายอภิชาติสุภาแพงประชาธิปตย
 10นายปยะอังกินันทนพลังประชาชน
 11นางธิวัลรัตนอังกินันทนพลังประชาชน
 12นายธานินทรแสงวณิชพลังประชาชน
 13นายนิติพลจําปาเทศมัชฌิมาธิปไตย
 14นายบุญชูรัตนชลธารมัชฌิมาธิปไตย
 15นายพิชัยขําเพชมัชฌิมาธิปไตย
 16นายบรรยงดวงเดนประชามติ
 17นางเสาวภาสมสกุลประชามติ
 18นายสายัณหสังขพุกประชามติ
 19นางนารีรัตนบวงสรวงอุดมรัฐ
 20นายฉลองชัยกิจชนะพานิชยอุดมรัฐ
 21นางณัฐธิดาสมศรีอุดมรัฐ
 22นายอัครพนธุกมลรัตนฐากูรรักเมืองไทย
 23นางรตนพรวรรณแกวพรมรักเมืองไทย
 24นายสมนึกทองอินทรรักเมืองไทย
รวม24    

กาญจนบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - กาญจนบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายอณิวัชรพนมไทเปนไท
 2นายประเสริฐผิวงามไทเปนไท
 3นายวีระศักดิ์สิริกาญจนาไทเปนไท
 4นายไพบูลยพิมพพิสิฐถาวรชาติไทย
 5นางเบญจมาศจีระพัฒนชาติไทย
 6นางสาวอําพินจงเจริญถาวรกุลชาติไทย
 7พล.อ.สมชายวิษณุวงศพลังประชาชน
 8พล.ท.มะโพธิ์งามพลังประชาชน
 9นายพินิจจันทรสมบูรณพลังประชาชน
 10พล.อ.วัฒนาสรรพานิชมัชฌิมาธิปไตย
 11นายคุณากรวรรณโชติมัชฌิมาธิปไตย
 12นายสมานเลี่ยนเครือมัชฌิมาธิปไตย
 13นายประยงคปนแหนงเพ็ชรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 14นายธนภพพรสุริวงษเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 15นายนพรัตนเผาวัฒนชัยเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 16น.ท.เดชาสุขารมณประชาธิปตย
 17นายอนุกูลแพรไพศาลประชาธิปตย
 18นายอัฏฐพลโพธิพิพิธประชาธิปตย
 19นายทรงเดชสุขขําเพื่อนเกษตรไทย
 20นายจํานงคเจริญสุขเพื่อนเกษตรไทย
 21นายมนตรีสุขขําเพื่อนเกษตรไทย
 22นางบุญลอมจันธิราประชามติ
 23นายสุริยันตพิบาลทองประชามติ
 24นายมาโนชหงิมหวงประชามติ
 25นายสืบสมศรีไทยร่ำรวย
 26นางสาววสุนายืนยงคไทยร่ำรวย
 27นายอาวุธสงคสกุลชัยไทยร่ำรวย
21นายประชาโพธิพิพิธประชาธิปตย
 2นายปารเมศโพธารากุลประชาธิปตย
 3นายฉัตรพันธเดชกิจสุนทรชาติไทย
 4นายพรรษาสายทองชาติไทย
 5นายวินัยเมืองวงษเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 6นายงามชูเลิศเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 7นายณรงคศักดิ์สิริกาญจนาไทเปนไท
 8นายระพีจรรยาไทเปนไท
 9นายสันทัดจีนาภักดิ์พลังประชาชน
 10นายสาทิตยจีนาภักดิ์พลังประชาชน
 11นางสาวนฤมลสุขขําเพื่อนเกษตรไทย
 12นางสาวธนพรสุขขําเพื่อนเกษตรไทย
 13นายสุภาพพุกนิลฉายประชามติ
 14นางบุษบาวิชาธรประชามติ
 15นายกิตติพงษพรหรรษาวิจิตไทยร่ำรวย
 16นางปญนุชสันโดดไทยร่ำรวย
รวม43    

ชัยนาท

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ชัยนาท
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายพรหมมินทรสีตบุตรประชาธิปตย
 2นายช.ชัยนาทศรีเสมาเมืองประชาธิปตย
 3นายสนั่นทองปานเพื่อแผนดิน
 4นายชอฉัตรบุญโตเพื่อแผนดิน
 5นางพรทิวานาคาศัยมัชฌิมาธิปไตย
 6นางสาวมณฑาทิพยจุฑานนทมัชฌิมาธิปไตย
 7นายประสาทโพธิ์ศรีเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นางนิสาคุมกองเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายชัยวัฒนทรัพยรวงทองพลังประชาชน
 10พ.อ.อ.เด็ดดวงดอกรักคุมชนะพลังประชาชน
 11นายมณเฑียรสงฆประชาชาติไทย
 12นางนันทนาสงฆประชาชาติไทย
 13นายวรรณกรมั่นอวมไทยร่ำรวย
 14นายมานิตยปานเทวัญไทยร่ำรวย
 15นายสมพงษแจมรัศมีไทเปนไท
 16นายชวงเกษทองมาไทเปนไท
 17นายสวิตตแจงอุบลประชามติ
 18นายสํารวยกาศรประชามติ
รวม18    

ชุมพร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ชุมพร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายธีระชาติปางวิรุฬหรักษประชาธิปตย
 2นายสราวุธออนละมัยประชาธิปตย
 3นายชุมพลจุลใสประชาธิปตย
 4นายเกษมเทียนทองประชาราช
 5นายชโยดมสระภูริพงศประชาราช
 6นายเดนวิทยหญีดภูประชาราช
 7น.อ.อิษฎานอยขาวเพื่อแผนดิน
 8นายวิเชียรแกวสวางเพื่อแผนดิน
 9นายมนตรีขอรัตนเพื่อแผนดิน
 10นายเฉลิมชัยนิยมไทพลังประชาชน
 11ส.ต.อ.ทรงศักดิ์แกวอิศวรพลังประชาชน
 12นายอัครพงษนิลสุวรรณพลังประชาชน
 13นายสุรินทรทองนอยประชามติ
 14นายเฉลิมพลปฏิแพทยประชามติ
 15นายสิทธิเมษฐวัฒนจิตรประชามติ
 16นางสาวรุจินาถศรีสุวรรณไทเปนไท
 17นายปองสิชฌมวงขาวไทเปนไท
 18นายเกรียงไกรพรหมราชไทเปนไท
 19นายปรีชาสุวรรณภพไทยร่ำรวย
 20นายประสิทธิ์เพชรตะโกไทยร่ำรวย
 21นายกรุณามณีรัตนไทยร่ำรวย
 22นายทัพพฐพนธธรรมภักดีพลังแผนดิน
 23นายสมชายเพชรโสมพลังแผนดิน
 24นางอติกานตเพชรโสมพลังแผนดิน
รวม24    
 

นครปฐม

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - นครปฐม
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสุเทพเขมแข็งปรีชานนทประชาธิปตย
 2นายมารุตบุญมีประชาธิปตย
 3นายสมชัยอังกูรเกียรติประชาธิปตย
 4นายอนุชาสะสมทรัพยพลังประชาชน
 5ร.ต.ชยกฤตปทุมารักษพลังประชาชน
 6นายรัฐกรเจนกิจณรงคพลังประชาชน
 7พ.จ.อ.ประสิทธิ์เซงมณีเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นางสาวพรสวรรคจันทรลังเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายสุชาญออนเที่ยงเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายสมพัฒนแกวพิจิตรชาติไทย
 11นายพรศักดิ์เปยมคลาชาติไทย
 12นายกิติศักดิ์เสนีวงศ ณ อยุธยาชาติไทย
 13นายอํานวยปนตบแตงมัชฌิมาธิปไตย
 14นายวรพลเจนคจบมัชฌิมาธิปไตย
 15พ.ต.ท.วีระยศชื่นกลิ่นธูปศิริมัชฌิมาธิปไตย
 16นายสาโรชเบญจสินสวัสดิ์เผาไท
 17นางวรรณาแตงจุยเผาไท
 18นางตุสโกจันทรเผาไท
 19นายพสิษฐรูปสูงไทยร่ำรวย
 20น.ต.เทียนสงวนพันธไทยร่ำรวย
 21ร.ต.ประเสริฐโสดามรรคไทยร่ำรวย
21นายบุญสงคีรินทรชาติไทย
 2นายปฐมพงศสูญจันทรชาติไทย
 3นายมิตชั่นเปยมคลาประชาธิปตย
 4นายสกลภัทรเหมือนจันทรเชยประชาธิปตย
 5นายพยงคพรศิริรัตนประชามติ
 6นายสมชาติสองสีประชามติ
 7นายไตรรัตนพันการุงเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นายแดงแยมสํานวลเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายระวังเนตรโพธิ์แกวมัชฌิมาธิปไตย
 10นายประยงคแปนทองมัชฌิมาธิปไตย
 11นายเผดิมชัยสะสมทรัพยพลังประชาชน
 12นายกอเกียรติสิริยะเสถียรพลังประชาชน
 13นางจันทรรําไพดาดาไทยร่ำรวย
 14นางดวงพรตั้งทวีมงคลไทยร่ำรวย
รวม35    

ประจวลคีรีขันธ์

 

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ประจวบคีรีขันธ์
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายอํานวยเทพพิชิตสมุทรพลังประชาชน
 2นายเสนหบุญเกิดพลังประชาชน
 3นายฐิติพันธสุขสมัยพลังประชาชน
 4นายเฉลิมชัยศรีออนประชาธิปตย
 5นายประมวลพงศถาวราเดชประชาธิปตย
 6นายมนตรีปานอยนนทประชาธิปตย
 7นายพีระพลประจวบเหมาะมัชฌิมาธิปไตย
 8นายนิติพัฒนแนนแควนมัชฌิมาธิปไตย
 9นายบัญญัติแสงรุงมัชฌิมาธิปไตย
 10นายบุญยงคนพรัตนเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 11นายเอนกนอยแสงเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 12นายบุญโชบุญอินทรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 13นายสุพจนพิสูตรเสียงประชามติ
 14นางนวลอนงคบุญอิ่มประชามติ
 15นายสําเริงสกุลไพสิฐประชามติ
 16นางสาวสาครศรีบริบาลไทยร่ำรวย
 17นายพิชุตมนรินรัตนไทยร่ำรวย
 18นายอภิชาติครุฑไชยันตไทยร่ำรวย
 19นายสุรินทรงามสุดเพื่อแผนดิน
 20นายบุญเลิศสังขฤทธิ์เพื่อแผนดิน
 21นายอภิวัฒนกําบังเพื่อแผนดิน
 22ส.อ.ชลัชจุยพิทักษอุดมรัฐ
 23นายเอกลักษณอิ่มเปลี่ยนอุดมรัฐ
 24นายสมภพบุญวงษอุดมรัฐ
 25นางภัทรนรินทสมานญาติไทเปนไท
 26นายไพศาลดึกภุมรินทรไทเปนไท
 27นางอิสรียแกวหล่ําไทเปนไท
รวม27    

 อยุธยา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พระนครศรีอยุธยา
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายกุมพลสภาวสุประชาธิปตย
 2นายมนตรีจันทรประชาธิปตย
 3นายสมบูรณมีนาคประชาธิปตย
 4นายพงษอุดมตรีสุขีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายชูศักดิ์สิงหพันธรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายเชาวนวัศหอมมณฑารวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นางวิมลพานมะลิเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นางปญจพศาบุญสพูนโสมเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นางกาญจนมณีทรัพยพันธเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายพิเชษฐหวังเทพอนุเคราะหมัชฌิมาธิปไตย
 11พ.ต.ท.ชํานาญโตวงษมัชฌิมาธิปไตย
 12นายนกนอยชมจันทรมัชฌิมาธิปไตย
 13นายเกื้อกูลดานชัยวิจิตรชาติไทย
 14นายประยุทธฉัตรไชยรัชตชาติไทย
 15นายนิกรทองชุบชาติไทย
 16นายพองชีวานันทพลังประชาชน
 17นายสุรเชษฐชัยโกศลพลังประชาชน
 18นายเดชาบรรจงศุภมิตรพลังประชาชน
 19นายสารัตนงามลักษณไทยร่ำรวย
 20นายสุขุมสุคันธจันทรไทยร่ำรวย
 21นายสมจิตแซลิ้มไทยร่ำรวย
 22นายอดุลยดาวเรืองเพื่อแผนดิน
 23นายนเรศนดาวเรืองเพื่อแผนดิน
 24นายสมานบุญดีเพื่อแผนดิน
21นายวิรัชสิงหาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 2นายสมศักดิ์โฉมจิตรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 3นายวิทยาบุรณศิริพลังประชาชน
 4นายสุรศักดิ์พันธเจริญวรกุลพลังประชาชน
 5นายจันทรแรมอินทรสนองรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายสําเภากําลังไทยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายคุณานนตนงนุชชาติไทย
 8นายวิเชียรกองเวหาชาติไทย
 9นายเรืองสิทธิ์ภาคบุญมีเจริญมัชฌิมาธิปไตย
 10นายศักดิ์ดาหาเรือนจักรมัชฌิมาธิปไตย
 11นายสมบัติทัพประยูรประชาธิปตย
 12พ.ต.ท.มนัสธนะสารประชาธิปตย
 13วาที่ ร.ต.พลัฎฐมงคลเชื้อทองเพื่อแผนดิน
 14นายอนันตนิลมณีเพื่อแผนดิน
 15นายสุภาพทับพันธไทยร่ำรวย
 16นางสาวจิรัชยารื่นพิทักษไทยร่ำรวย
รวม40    

 ระนอง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ระนอง
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายบัลลังกอนุภักดิ์พลังเกษตรกร
 2นายไพโรจนชาญพาณิชยพลังประชาชน
 3นางสิริลักษณสุธาจิรกุล คุมวงศรวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นายเฉลิมศุภานุศาสนชาติไทย
 5นายวิรัชรมเย็นประชาธิปตย
 6นายอติคมธนบัตรเพื่อแผนดิน
 7นายสุทธิวังทองชุกประชากรไทย
 8พ.ต.ท.ชัยวุธณ ระนองมัชฌิมาธิปไตย
 9นายบุญเลิศสิทธิเวชเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายสุกฤษณศรีสมบูรณไทยร่ำรวย
 11นายมณีวงนาญาติประชามติ
รวม11    

 ราชบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ราชบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายวัฒนามังคลรังษีชาติไทย
 2นางปารีณาปาจรียางกูรชาติไทย
 3นายแหลมจันทรฉายชาติไทย
 4นางศิริลักษณศรศิริวงศเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 5นายบรรลือสุวรรณมาลัยเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 6นางบรรจงสอนวัฒนาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 7นายบุญลือประเสริฐโสภาพลังประชาชน
 8นางสาวชะวรลัทธิ์ชินธรรมมิตรพลังประชาชน
 9นางสาวจตุพรแสงทองพลังประชาชน
 10นางสาวภรันยามหาสบายรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายสัญญาสิงหอยูรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายรวีโรจนสุนทรพิบูลยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายสมบัติเรืองกฤษเพื่อแผนดิน
 14วาที่ ร.ต.ชัยวัฒนทาเวียงเพื่อแผนดิน
 15นายถนอมแกวชังเพื่อแผนดิน
 16นายวรินทรเนียมฉายประชาธิปตย
 17นายยศศักดิ์ชีววิญูประชาธิปตย
 18นางสาวปรีชญาขําเจริญประชาธิปตย
 19นายสายัณหจังพานิชมัชฌิมาธิปไตย
 20นายวิจัยวัฒนาประสิทธิ์มัชฌิมาธิปไตย
 21นางสาวสุกัญญาหลวนเกียวมัชฌิมาธิปไตย
 22นายปรีชาลิ้มพัฒนากิจประชามติ
 23นางฐิตินันทดาปานประชามติ
 24นายคฐาพรหิรัญรัตนประชามติ
 25นางมัลลิกามีมากไทยร่ำรวย
 26นายสมปองปานเกษมไทยร่ำรวย
 27นางสาวสุภาวดีมีมากไทยร่ำรวย
21นายบุญมากศิริเนาวกุลประชาธิปตย
 2นายสามารถพิริยะปญญาพรประชาธิปตย
 3นายวิวัฒนนิติกาญจนามัชฌิมาธิปไตย
 4นายมานิตนพอมรบดีมัชฌิมาธิปไตย
 5ร.อ.อรรครินลัทธศักดิ์ศิริพลังประชาชน
 6นางสาวเมธาวีหงษมนัสพลังประชาชน
 7ด.ต.วรชาติบุรณศิริเพื่อแผนดิน
 8นายนิกรแสงพยุงเพื่อแผนดิน
 9นายยูงทองอ่ําบางยุงไทเปนไท
 10นายเกื้อกูลเกรียงไกรสรไทเปนไท
 11นายสหศักยิ์ศรีสรรพางศชาติไทย
 12นายชนะพงศสุวรรณชาติไทย
 13นายคมกฤชพงษสุวรรณประชามติ
 14นายสุนทรเหี้ยมหาญประชามติ
 15นายวรวุฒิเสือเอี่ยมไทยร่ำรวย
 16นายประเสริฐลือหลาไทยร่ำรวย
รวม43    

สมุทรสงคราม

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สมทรสงคราม
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายเสนหรักชาติคุณธรรม
 2วาที่ ร.ต.นุกูลธนิกุลมัชฌิมาธิปไตย
 3นายไชยรัตนไทยเจียมอารียพลังประชาชน
 4นางสาวรังสิมารอดรัศมีประชาธิปตย
 5นายโยธินณ บางช้างชาติไทย
 6นายชาญสวัสดิ์จิตตอารยคุณประชากรไทย
รวม6    

สมุทรสาคร

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สมทรสาคร
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายมณฑลไกรวัตนุสสรณพลังประชาชน
 2นางสาวอุไรไกรวัตนุสสรณพลังประชาชน
 3นายอนุสรณไกรวัตนุสสรณพลังประชาชน
 4นายศุภพรพงศชวนบุญมัชฌิมาธิปไตย
 5พ.ต.อ.วิเลขศรีนิเวศนมัชฌิมาธิปไตย
 6นางวริศราชวนบุญมัชฌิมาธิปไตย
 7น.ต.สุธรรมระหงษประชาธิปตย
 8นายครรชิตทับสุวรรณประชาธิปตย
 9นายนิติรัฐสุนทรวรประชาธิปตย
 10นายนันทออประเสริฐชาติไทย
 11นายบุญเทอญพรเกียรติกุลชาติไทย
 12นายวิรัชเถื่อนยืนยงคชาติไทย
 13นายสุวรรณเหรียญทองเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 14นายสมชายบานเกาะเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 15นายปทิตรอดคลองตันเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 16นางบุญญาภาบอเพทายประชามติ
 17นายศักดิ์ดาแซตันประชามติ
 18นายณรงคดวงปนประชามติ
 19นางสาวเรณูเอี่ยมพิทักษพรไทยร่ำรวย
 20นายพัฒนภูมิเจริญมาตรไทยร่ำรวย
 21นางแฮมวรรณโนมัยไทยร่ำรวย
รวม21    

สระบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สระบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11จ.ส.ต.พิชิตประมูลศิลปมัชฌิมาธิปไตย
 2นายปยะภารพมัชฌิมาธิปไตย
 3นายอานนทบูรณวนิชรวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นายสากลดวงแกวรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายวิชัยพุชนะไทเปนไท
 6นายคุณากรคุมสมบัติไทเปนไท
 7นางศศิประคองนาคะปทประชามติ
 8นายอรรถชัยตรีประเสริฐวุฒิประชามติ
 9นายสุรพลลิขิตปญญาวัฒนชาติไทย
 10นายวสุบูรณศักดิ์ศรีชาติไทย
 11นางสาวกัลยารุงวิจิตรชัยประชาธิปตย
 12พล.ต.ต.สมานสุวัฑฒนะประชาธิปตย
 13ร.ต.ปรพลอดิเรกสารพลังประชาชน
 14นายบรรฑูรยเกริกพิทยาพลังประชาชน
 15นายเสนหเลาหะพานิชเพื่อแผนดิน
 16นายตระกูลจันทรแจมใจเพื่อแผนดิน
 17นายสุวิจักขณเอื้อจิระพงษพันธไทยร่ำรวย
 18นายบัญชาวัชรธัญญทิพยไทยร่ำรวย
21นายธนวัฒนคูวิจิตรสุวรรณมัชฌิมาธิปไตย
 2พล.ต.ต.มงคลเพชรวราภามัชฌิมาธิปไตย
 3นายองอาจวงษประยูรประชาธิปตย
 4นายวัชรพงศคูวิจิตรสุวรรณประชาธิปตย
 5นายสุรพงษรัศมิทัตไทเปนไท
 6นายณรงคเวทยสงวนพรรคไทเปนไท
 7นางวันเพ็ญแชมสวัสดิ์ชาติไทย
 8นายชนัตถนันทปญญาชาติไทย
 9นายวีระพลอดิเรกสารพลังประชาชน
 10นายฉัตรชัยศิลาพรพลังประชาชน
 11พล.ต.ทัพเทพยศทองเจิมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายชวดลบูรณวนิชรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายภิญูสิงหจารุประชามติ
 14นายสุพจนสุภัคพาณิชยวิทยประชามติ
 15นางวรรณวิมลศิลปชัยเดชไทยร่ำรวย
 16นายสิทธิพนธกิตติสถากุลไทยร่ำรวย
รวม34    

สิงห์บุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สิงห์บุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายวันเฉลิมแสงสวางรวมใจไทยชาติพัฒนา
 2นายคํานวณชโลปถัมภพลังประชาชน
 3นายวันชัยจูเจี่ยประชามติ
 4นายชัยวุฒิธนาคมานุสรณชาติไทย
 5นายพายัพปนเกตุเพื่อแผนดิน
 6พ.อ.อ.ประจวบรุงกําจัดไทเปนไท
 7นายวิวัชชัยศรีพรอมเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นายวรรณนันทศรีประชาธิปตย
 9นายอาคมปนคุมความหวังใหม
 10นายญาณเดชจารุสุนทรกุญนําวิถี
 11นายวิชัยฤกษมงคลไทยร่ำรวย
รวม11    

 สุพรรณบุรี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สุพรรณบุรี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายบรรหารศิลปอาชาชาติไทย
 2นายวราวุธศิลปอาชาชาติไทย
 3นายณัฐวุฒิประเสริฐสุวรรณชาติไทย
 4นายยุทธนาลับบัวงามพลังประชาชน
 5นายกฤษณอุนวิจิตรพลังประชาชน
 6นายสมคิดสัมฤทธิ์สุทธิ์พลังประชาชน
 7นายสุเมธเรืองเดชเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นางวรรณพรชาวเขาดินเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายปนบุญศรีเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นางสาวปฐมาวรรณเกิดแสงไทยร่ำรวย
 11นายเชษฐาพุทธรัตนไทยร่ำรวย
 12นางสมพรพรายชื่นไทยร่ำรวย
21นายเทียนชัยปนวิเศษพลังประชาชน
 2นายสหรัฐกุลศรีพลังประชาชน
 3นายยุทธนาโพธสุธนชาติไทย
 4นายเสมอกันเที่ยงธรรมชาติไทย
 5นายธนินทรัฐทิพยสุคนธเพื่อแผนดิน
 6นายสมประสงคทิพยสุคนธเพื่อแผนดิน
 7นายอภิชัยกลัดเพชรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นายเบิ้มกุลธีเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายธนิตศักดิ์บานพลูหลวงประชาธิปตย
 10นายปญญาทูลเสนียประชาธิปตย
 11นายประทีปธรรมอนันตประชามติ
 12นายฑีฆายุเมืองชางประชามติ
 13นายวิเชียรวัลทองไทยร่ำรวย
 14นายสมพรทองพระขันธไทยร่ำรวย
 15นายทวีพิมพขันธความหวังใหม
 16นางศุภานันเรืองศรีความหวังใหม
รวม28    

 อ่างทอง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - อ่างทอง
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสมศักดิ์ปริศนานันทกุลชาติไทย
 2นายภราดรปริศนานันทกุลชาติไทย
 3นางสาวเพ็ญชิสาหงษอุปถัมภชัยพลังประชาชน
 4พล.ต.ต.ประจวบเปาอินทรพลังประชาชน
 5นางสุวภัทรทิมเหลยเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 6นางสาวดวงเดือนจอมไกรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 7นายอุดมฤกษวรารักษประชาธิปตย
 8ร.ต.ท.สมศักดิ์ธรรมวิหารประชาธิปตย
 9นายศศิศศจันทรอินทรไทยร่ำรวย
 10นางวราพรอรรถสุขไทยร่ำรวย
 11นายถนอมเมืองมีศรีไทเปนไท
 12นายฉลวยหนุมานไทเปนไท
รวม12    

 

ข้อมูลรายชื่อผู้สมัคร และ ข่าวคราวต่างๆของแต่ละจังหวัดอยู่ระหว่างการคัดสรรแหล่งข้อมูลค่ะ กรุณากลับมาอัพเดทกันใหม่ได้ทุกวันนะคะ
http://www.oknation.net/blog/nanahahe/2007/11/15/entry-6



อ่านความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1 (0)
ปัจเจกตน วันที่ : 16/11/2007 เวลา : 19.34 น.
http://oknation.nationtv.tv/blog/uthai
รักทุกคนด้วยจิตที่บริสุทธิ์


....อืมม....ภาคกลาง

แสดงความคิดเห็น


ถึง บล็อกเกอร์ ทุกท่าน โปรดอ่าน
   ด้วยทาง บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ได้ติดต่อขอความร่วมมือ มายังเว็บไซต์และเว็บบล็อกต่าง ๆ รวมไปถึงเว็บบล็อก OKnation ห้ามให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ บนเว็บ blog โดยกำหนดขอบเขตของสิ่งที่ห้ามทำ และสามารถทำได้ ดังนี้
ห้ามทำ
- การใส่ผลงานเพลงต้นฉบับให้ฟัง ทั้งแบบควบคุมเพลงได้ หรือซ่อนเป็นพื้นหลัง และทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือ copy code คนอื่นมาใช้
- การเผยแพร่ file ให้ download ทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือฝากไว้ server คนอื่น
สามารถทำได้
- เผยแพร่เนื้อเพลง ต้องระบุชื่อเพลงและชื่อผู้ร้องให้ชัดเจน
- การใส่เพลงที่ร้องไว้เอง ต้องระบุชื่อผู้ร้องต้นฉบับให้ชัดเจน
จึงเรียนมาเพื่อโปรดปฎิบัติตาม มิเช่นนั้นทางบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ จะให้ฝ่ายดูแลลิขสิทธิ์ ดำเนินการเอาผิดกับท่านตามกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์
OKNATION



กฎกติกาการเขียนเรื่องและแสดงความคิดเห็น
1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หรือกระทบต่อความมั่นคงของชาติ
2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคม กับทั้งไม่มีภาพ วิดีโอคลิป หรือถ้อยคำลามก อนาจาร
3. ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการเขียนเรื่อง แสดงความคิดเห็น หรือในกล่องรับส่งข้อความ (หลังไมค์) ต้องไม่นำมาโพสหรือขยายความต่อในบล็อก และการโพสเรื่องส่วนตัว และการแสดงความคิดเห็น ต้องใช้ภาษาที่สุภาพเท่านั้น
4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎหมายใดใด และปิดคอมเมนต์หากจำเป็นโดยเฉพาะเรื่องที่มีเนื้อหาพาดพิงสถาบัน
5.การนำเรื่อง ภาพ หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มา และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบหรือวิธีการใดก็ตาม 6. เนื้อหาและความคิดเห็นในบล็อก ไม่เกี่ยวข้องกับทีมงานผู้ดำเนินการจัดทำเว็บไซต์ โดยถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมายเป็นการส่วนตัวของสมาชิก
คลิ้กอ่านเงื่อนไขทั้งหมดที่นี่"
OKnation ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดบล็อก ลบเนื้อหาและความคิดเห็น ที่ขัดต่อความดังกล่าวข้างต้น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของบล็อกและเจ้าของความคิดเห็นนั้นๆ
   

กลับไปหน้าที่แล้ว กลับด้านบน