*/
  • ปิรันญ่า
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : lovethailand@live.com
  • วันที่สร้าง : 2007-01-31
  • จำนวนเรื่อง : 738
  • จำนวนผู้ชม : 1235330
  • จำนวนผู้โหวต : 1260
  • ส่ง msg :
  • โหวต 1260 คน
พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส

พระกรณียกิจ รัชกาลที่ ๕ - ความสัมพันธ์ฝรั่งเศส เสด็จประพาสยุโรป ร.ศ. ๑๑๖

View All
<< พฤศจิกายน 2007 >>
อา พฤ
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพฤหัสบดี ที่ 15 พฤศจิกายน 2550
Posted by ปิรันญ่า , ผู้อ่าน : 2315 , 13:32:42 น.  
หมวด : นักข่าวอาสา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

ไปหน้าแรก Countdown เลือกตั้ง 23 ธันวา 50

คุณสามารถอ่านเรื่องย้อนหลังได้ที่ ลิสต์รวมทุกเรื่องในบล็อก คลิกที่คอลัมน์ซ้ายมือ

กลุ่มจังหวัดที่ 8

ประกอบด้วย 12 จังหวัด ได้แก่ สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส

มีจำนวนราษฎรรวม 7,941,622 มี 9838 หน่วยเลือกตั้งใน 21 เขต
ได้แก่ สุราษฎร์ธานี พังงา ภูเก็ต กระบี่ นครศรีธรรมราช ตรัง พัทลุง สตูล สงขลา ปัตตานี ยะลา นราธิวาส
จำนวน ส.ส.
ระบบแบ่งเขต 52 คน
ระบบสัดส่วน 10 คน
มี 17 พรรคการเมืองลงแข่ง ผู้สมัคร 170 คนเป็นชาย 151 คน หญิง 19 คน

จำนวน ส.ส. ในเขตกลุ่มจังหวัดที่ 8

#จังหวัดกลุ่มจังหวัดระบบสัดส่วนจำนวน
ส.ส.ระบบสัดส่วนส.ส. ระบบแบ่งเขตเขตเลือกตั้งหน่วยเลือกตั้ง
1กระบี่81031484
2ตรัง842789
3นครศรีธรรมราช81041928
4นราธิวาส852817
5ปัตตานี842776
6พังงา821344
7พัทลุง831736
8ภูเก็ต821311
9ยะลา831485
10สงขลา8831570
11สตูล821345
12สุราษฎร์ธานี8621253
 รวม  52219838

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550 

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ระบบสัดส่วน กลุ่มจังหวัดที่ 8

หมายเลขพรรคพรรคลำดับคำนำหน้าชื่อนามสกุล
1เพื่อแผ่นดิน1นายมานพปัตนวงศ์
2นายทวีสุระบาล
3นายสบายไสยรินทร์
4นายสมบัติแก้วสองเมือง
5นายกูแอนมาตานุกูล
6ว่าที่ ร.ต.อิลยัสหะยีอาแว
7นายวันประทีปวาระเพียง
8นายวันชัยเจ๊ะโส้
9นายอมาโดเด็นหมิน
10นายกาแมบสมาด
2รวมใจไทยชาติพัฒนา1นายมุคตาร์กีละ
2นายสมัครสำเภารัตน์
3นายสุขสันต์เกษตรกาลาม์
4นายบาเฉดหวังโสะ
5นายทศภณหนักแน่น
6นายรุสดีแวบือซา
7นายศิรพลวัตตะสิงห์
8นายสำราญสินธ์ทอง
9นายชาญยุทธนพคุณ
10นายสะอูดีละบายดีมัญ
3เครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย1นางแผ้วศรประสิทธิ์
2นายรัตนศักดิ์เกษีสม
3นายเติมแก้วละเอียด
4นายสัญญามณีนิล
5นางสนิทมณี
6นายเสน่ห์บุญรัตนะ
7นายสมพรด้วงเพชร
8นายเกรียงไกรพรหมทอง
9นายอำนาจณ นคร
10นายเกษมขวัญศรี
4ประชาธิปัตย์1นายชวนหลีกภัย
2นายบัญญัติบรรทัดฐาน
3นายไตรรงค์สุวรรณคีรี
4นายจุรินทร์ลักษณวิศิษฎ์
5นายชำนิศักดิเศรษฐ์
6นายนิพนธ์บุญญามณี
7ผ.ศ.พีรยศราฮิมมูลา
8นางสาวเฉลิมลักษณ์เก็บทรัพย์
9รศ.ดร.โกเมศขวัญเมือง
10นายภูเบศจันทนิมิ
5พลังเกษตรกร1นายอนันต์กาญจนสุวรรณ
2พ.ต.ท.สวัสดิ์ยอดแก้ว
3นายรณกฤตเทพฉิม
4นายเกษมสุระสิทธิ์
5นายเจริญลิ่มสกุล
6นายธีร์พิชญาภรณ์
7นายสุเทพสุวรรณรัตน์
8นายวรพจน์กาญจนสุวรรณ
9นางสาวอรวรรณสูน่าหู
10นายธีรยุทธ์โพธิพุกกณะ
9ประชาราช1นายสุทัศน์อินทชาติ
2นายวิชัยจิตรชุ่ม
3นายลิขิตชูเรืองสุข
4นางสาวอโนมาวรรณเพชร
5นายสมศักดิ์ชาญพล
6นางสาวสุภาพรหนูดรุณ
7นายประสิทธิ์คงทอง
8นายสุภนัยจันทจิตต์
9นายสวัสดิ์เวชพราหมณ์
10นายภิชาญดีทอง
12พลังประชาชน1นายอารีเพ็ญอุตรสินธุ์
2นายณัฐวุฒิใสยเกื้อ
3นายสมานเลิศวงศ์รัฐ
4นายศุภชัยใจสมุทร
5นายบุญญาหลีเหลด
6พล.ท.โอภาสรัตนบุรี
7นายธงชาติรัตนวิชา
8นายสุลัยมาลย์วงษ์พานิช
9นายอาคมสุวรรณนพ
10นายผ่องเล่งอี้
13ชาติไทย1นายนิกรจำนง
2นายมูฮำมัดซูลฮันลามะทา
3นายทวีพงษ์วิชัยดิษฐ
4นายวรรโณเวชศาสตร์
5นายสมภาศพจนปรีชา
6น.ส.จินตนาวรศรี
7นายวีรวัฒน์วรรณศิริ
8นายเจิมอินทรกุล
9นายอรุณสุชาฎา
10นายถิรเดชเพ็ชร์กุล
15มัชฌิมาธิปไตย1นายอำนวยห้องแสง
2นายนาวีพรหมทรัพย์
3นายไพศาลแก้วประสม
4นายสถิตย์แสงศรี
5นายมณฑลชาติสุวรรณ
6พล.ท.พินิจอนุกูล
7นายชิตปุริโสดม
8นายพิบูลย์สาระวารี
9นายพิชารัตน์คชรัตน์
10นายมันโซร์สาและ
17ความหวังใหม่1นายพร้อมจันทรัตน์
2นายแสนพลสังข์นคร
3นายศรัทธาศักดา
4นายอดิศักดิ์ไชยรัตน์
5ว่าที่ ร.ต.มูฮำหมัดโทราดีโต๊ะตันหยง
6นายเดลปาโรสคานคาลเกล
7นายทนงศักดิ์ต้นพุ่ม
8นายมะดาโอะมะมิง
9นายชัยนุดดีนอียา
10นายเจะแมยูโซะ
18ประชากรไทย1นายเสริมศักดิ์สัตตบงกช
2นายธนภัทรจันทร์เอียด
3นายธนากรแก้วทิพรัตน์
4ว่าที่ ร.ท.เหมันต์สุขใส
5นายธนพลสุขสมบัติ
6พลตรีสุเชษฐ์รัตนพาหุ
7พ.อ.วินัยยุพการนนท์
8นายณรงค์ลุยจันทร์
9นายวิเชียรเพ็ชรชนะ
10นายชุติพงศ์ขนานสุข
19ประชามติ1นายอับดุลรอมันแฮมะ
2นายอับดุลเลาะมะลี
3นายบุสหลีนิสะมะแอ
4นางปลิตาเจริญฤทธิ์
5นางสิริสุภาอินทร์อร่ามวงษ์
6นายเสน่ห์คุ้มรักษ์
7นายสายัณห์พรหมดำ
8นายต่อศักดิ์มาทน
9นางสาวเกณิกาเลาหเมตเมธา
10นายธีระศักดิ์พิชัย
20ไทเป็นไท1นายศักดิ์ดาสามารถ
2นางสาวสุจิตราอุสมาน
3นายดำเกิงศักดิ์กรรไพเราะ
4นายมงคลจันทร์แก้ว
5นายสุริยะหนูเสมียน
6นางสิรินภาราชรักษ์
7นายชิษณุพงศ์พรหมเทพ
8นายธนกรพุทธิมา
9นายสามะเจ๊ะแฮ
10นายวิทยาแก้วลิพอน
21พลังแผ่นดินไท1ศ.ดร.นพ.สมศักดิ์วรคามิน
2นายแพทย์มนตรีเศรษฐบุตร
3นายชาญชัยเจริญค้าวัฒนา
4รศ.น.สพ.ดร.วิโรจน์กิติคุณ
5นายชวลิตจิตภักดี
6นายชาติศรีโอฬารกุล
7นายณฤชาทักษิณไศล
8นายสุวภัทรเลอเลิศกุล
9นางจงกลณีมีแก้วเจริญ
10นายมหภพเปียตี๋
24ราษฎรรักไทย1นายดอแม็งโต๊ะเต๊ะ
2นายรอมือลีมะลี
3นายสุรเดชสะมะแอ
4นางสาวต่วนพารีดะต่วนกอแต
5นายซีฮาบูดิงดอเล๊าะ
6นายอับดุลเล๊าะเซ๊ะ
7นายมูดอลาเตะ
8นายมูฮำหมัดอามีนสาและ
9นายรังสรรค์แบเลาะ
10นายมะอุสมันสาเมาะ
27ไทยร่ำรวย1นายพิพัฒน์ธัญการ
2นางเพ็ญภาณีภัทรวงศาโรจน์
3นายวรททองสุข
4นายพรหมมาศแสงทอง
5นางประทุมรามัญอุดม
6นางนิทราเทวฤทธิ์
7นางนิกรลอยจิ้ว
8นางมุกดีตันติธรรมานนท์
9นายรอมลีลือแมะ
10นางสิริกรนาคเทวัญ
31นำวิถี1นายเบญจพลบรรเจิดดารากุล
2นายสมหมายสุวรรณเวช
3นายสุเทพจันทะแจ่ม
4นายสมชายศิริพันธุ์
5นายสังคมเสล่ราษฎร์
6พ.ท.สนั่นดุษฎีบัณฑิต
7นายไพโรจน์ยังปากน้ำ
8นายธนพันธ์ขวัญเพชร
9นายสุขสันต์สกุลดี
10นายสมศักดิ์ตั้งธนานุรักษ์

ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ กกต กลาง www.ect.go.th

ตารางนี้จัดทำโดย ปิรันย่า 15 พ.ย. 2550

กระบี่

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - กระบี่
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายวิษณุมณีมัยเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 2นายสมเกียรติ์ชํานาญกิจเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 3นายจริยวัฒนปานแกวเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 4นางสาวรุงนภาใยทองรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายมานัดหลานหาดรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายสนทยาเกื้อบุตรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายอาคมเองฉวนประชาธิปตย
 8นายสาครเกี่ยวของประชาธิปตย
 9นายพิเชษฐพันธุวิชาติกุลประชาธิปตย
 10ด.ต.วิมลศรีสวัสดิ์ชาติไทย
 11วาที่ พ.ต.เจะหาสันยะลาชาติไทย
 12นายนันทพรคาวิจิตรชาติไทย
 13นายวิทยากรลูกหยีเพื่อแผนดิน
 14นายอริษฎจิรเดชตระกูลเพื่อแผนดิน
 15นายวรเชษบุญประกอบเพื่อแผนดิน
 16นายสฤษฎพงษเกี่ยวของพลังประชาชน
 17นายอรรถพลหิรัญพงศพลังประชาชน
 18นายสวัสดิ์พยายามพลังประชาชน
 19นางศิริรัตนสังขขําไทยร่ำรวย
 20นายรุจเถนวองไทยร่ำรวย
 21นายอดุลยบุตรหลําไทยร่ำรวย
 22นายสมใจคงแจมพลังแผนดิน
 23นายจาตุรงคพูลเกิดพลังแผนดิน
 24นายสมชายไกรณราพลังแผนดิน
รวม24    

ตรัง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ตรัง
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสาทิตยวงศหนองเตยประชาธิปตย
 2นายสุกิจอัถโถปกรณประชาธิปตย
 3นายมาโนชญเอียดบางเพื่อแผนดิน
 4นายเอกรินทรนิลสวัสดิ์เพื่อแผนดิน
 5นายชัยพรชูเสนพลังประชาชน
 6นายธนัทลาชโรจนพลังประชาชน
 7นายประสารคงสายประชากรไทย
 8นายโกศลเตียวโซลิตประชากรไทย
 9จ.ส.อ.ธวัชราชพลีไทยร่ำรวย
 10นางอําพันเสนีไทยร่ำรวย
 11นายชัยทัตสีสุขเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 12นายโอพาสเห็นผลงามเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
21นายสมชายโลสถาพรพิพิธประชาธิปตย
 2นายสมบูรณอุทัยเวียนกุลประชาธิปตย
 3นายปกิตยอดสนิทเพื่อแผนดิน
 4นางวันทาวงศธรรมโอสถเพื่อแผนดิน
 5นายเจริญศรนรายณพลังประชาชน
 6นายทวีปรังพันธพลังประชาชน
 7นายอวิรุทธิ์กิ้มเทงไทยร่ำรวย
 8นางอุไรชวยเรืองไทยร่ำรวย
 9นายสุระกิจโดะโอยไทเปนไท
 10นายสุชาติศรมณีไทเปนไท
 11นายรัตนศักดิ์นันตสินธุมัชฌิมาธิปไตย
 12วาที่ ร.ต.มานะเกตุพจนมัชฌิมาธิปไตย
รวม24    

นครศรีธรรมราช

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - นครศรีธรรมราช
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสัมพันธทองสมัครประชาธิปตย
 2นางสาวนริศาอดิเทพวรพันธุประชาธิปตย
 3นายอภิชาตศักดิเศรษฐประชาธิปตย
 4นายอํานาจรอดชวยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายอนันตพรหมอินทรรวมใจไทยชาติพัฒนา
 6นายพะโยมกั่งเซงรวมใจไทยชาติพัฒนา
 7นายสมชาติจิตรามวงศชาติไทย
 8นายมนัสวิชชุปกรณชาติไทย
 9นายฐานุวัฒนภูมีชาติไทย
 10นายนัฎฐประชาเกื้อสกุลพลังประชาชน
 11นายปติเทพภักดีพลังประชาชน
 12นายวิโรจนวรินทรเวชพลังประชาชน
 13นายสุพจนขนอมเพื่อแผนดิน
 14นายสิทธิพลคําวิจิตรเพื่อแผนดิน
 15นางสาวศิริพรเพชรหนองชุมเพื่อแผนดิน
 16พ.ท.สุพจนวงศพิศาลประชากรไทย
 17นายเฉลิมชัยนิจพรหมประชากรไทย
 18นายฐปกรณมีลองประชากรไทย
 19นายวิหารบุญธรรมไทยร่ำรวย
 20นางสุนิสาเดชอัครกําแหงไทยร่ำรวย
 21นางรัชนีเหมทานนทไทยร่ำรวย
 22นายวาสนาวิมลทรงประชามติ
 23นายวิรัตนคงจันทรประชามติ
 24นายวิศิษฐหัตถวาศรีประชามติ
 25พ.อ.อ.อากรณ นครพลังแผนดินไท
 26นางสาววันวิสาขภูทรัพยมีพลังแผนดินไท
 27นางสาวจิณัฐศิกาญพิพัฒพงษภัคพลังแผนดินไท
21นายชินวรณบุณยเกียรติประชาธิปตย
 2นายเทพไทเสนพงศประชาธิปตย
 3นายประกอบรัตนพันธประชาธิปตย
 4นางนพวรรณวงศเบี้ยสัจจประชากรไทย
 5นายไกรศรีขุททะกะพันธประชากรไทย
 6นายสุรวงศมีลองประชากรไทย
 7นายวรพจนธรฤทธิ์เพื่อแผนดิน
 8นายบุญเลิศถังมณีเพื่อแผนดิน
 9จ.ส.อ.นิเวศนรุงเรืองเพื่อแผนดิน
 10นายอารีไกรนราพลังประชาชน
 11นายโชคดีประทุมมาศพลังประชาชน
 12นายอุดมเกีรติปานมีพลังประชาชน
 13นายสนธิญาสวัสดีชาติไทย
 14นางเรวดีสวัสดีชาติไทย
 15นายวีระศักดิ์อนุเคราะหกุลชาติไทย
 16นายอรรถสิทธิ์ทองอรามรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายสมนึกพิบูลยรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายสมยศสมเขียวหวานรวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายนิติจิตรัตนประชาราช
 20นายสมโชคโกศลประชาราช
 21นายจรัญพรหมเพศประชาราช
 22นายสมนึกสามารถไทเปนไท
 23จ.ส.อ.สําราญกงเมงไทเปนไท
 24นายราเชนทรเครือจันทรไทเปนไท
 25นายโอรสเทวฤทธิ์ไทยร่ำรวย
 26พ.ต.ต.เอกเกษมโชติไทยร่ำรวย
 27นางสาวจุฑามาศทองทรัพยไทยร่ำรวย
 28นางพิมพลภัสแกวมีศรีพลังแผนดิน
 29นายกิติรัตนเกื้อสังขพลังแผนดิน
 30นายสมบูรณกุลภักดีพลังแผนดิน
31นายเร็วจริงรัตนวิชาพลังประชาชน
 2นายสมบูรณเกตุแกวพลังประชาชน
 3นางสาวจุรีรัตนบุญฤทธิ์ประชากรไทย
 4นายสุธีจันทรเอียดประชากรไทย
 5นายประกอบคงพรหมเพื่อแผนดิน
 6นางอัจฉวีพลสังขเพื่อแผนดิน
 7นายธีรพลฉายวิริยะนนทรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8พ.ท.สุรชัยสมาคมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายชนะวัฒนษารักษชาติไทย
 10นายกฤษณะทองแกวชาติไทย
 11นายวิทยาแกวภราดัยประชาธิปตย
 12นายอภิชาตการิกาญจนประชาธิปตย
 13นายโชติชวงคงแกวประชามติ
 14นายขอเหรดนิยมเดชาประชามติ
 15นายมาโนชเสนาชูมัชฌิมาธิปไตย
 16นายพันธมิตรดวงทิพยมัชฌิมาธิปไตย
 17นายสุธรรมแกวมลไทยร่ำรวย
 18นางจุฑามาศคานแกวไทยร่ำรวย
 19นายบุญนําเกิดบัวทองไทเปนไท
 20นายชุมพลปานนาคไทเปนไท
41นายสุรชัยดานวัฒนานุสรณพลังประชาชน
 2นายดลศรีสวางพลังประชาชน
 3พ.อ.อัมพรฉิมมีประชากรไทย
 4นายจารึกอินรินทรประชากรไทย
 5นายไชยนาททิพยรักษาเพื่อแผนดิน
 6นายเอกชาติศรีวิชัยเพื่อแผนดิน
 7นายสุรเชษฐมาศดิตถประชาธิปตย
 8นางสาวพิมพภัทราวิชัยกุลประชาธิปตย
 9นายชัยสิรัตนตรึกตรองรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายพอพันธรัตนคชรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11ร.ต.สุวรรณทองทรัพยไทยร่ำรวย
 12นายวิศิษฎจันทรมณีไทยร่ำรวย
รวม89    

นราธิวาส

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - นราธิวาส
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายเตาฟกสะมะแอพลังประชาชน
 2นายอดิศักดิ์แวเตะพลังประชาชน
 3นายอัศวินอิสมะแอพลังประชาชน
 4นายวัชระยาวอหะซันชาติไทย
 5นายมะหะมะรอปเจะแวชาติไทย
 6นายมิลลาดนหะยีมะชาติไทย
 7นายไพศาลตอยิบมัชฌิมาธิปไตย
 8นางพรพิชญพึ่งธรรมเดช พัฒนกุลเลิศมัชฌิมาธิปไตย
 9นายเริ่มหนูสวัสดิ์มัชฌิมาธิปไตย
 10นายอับดุลอาซิหามะประชาราช
 11นายอับดุลฮาลีมหะสาเมาะประชาราช
 12นายวรวุธววิชชุวัฒนประชาราช
 13นายมะฮูเซ็นมะสุยีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายมัยสุรุหะยีอับดุลเลาะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายมะแอสะอะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นายแวมาฮาดีแวดาโอะเพื่อแผนดิน
 17นายนิอาแซซีอุเซ็งเพื่อแผนดิน
 18นายกมลศักดิ์ลีวาเมาะเพื่อแผนดิน
 19นายเจะอามิงโตะตาหยงประชาธิปตย
 20นายอดุลยสาฮีบาตูประชาธิปตย
 21นายกูอาเซ็มกูจินามิงประชาธิปตย
 22นายรอมือลีสะนิประชามติ
 23นายนิบอซูโซะนิเปาะประชามติ
 24นายรอมะมือลีดือราแมประชามติ
 25นายมูนิงปูเตะประชากรไทย
 26นายอับดุลรอแมแมหะประชากรไทย
 27นายอิบรอฮิมบินอาแดประชากรไทย
 28นายมาหามะสาปอิงอัลอามีนไทยร่ำรวย
 29นายสมบูรณจิตรเพ็ญไทยร่ำรวย
 30นายนุอาแวไทยร่ำรวย
 31นายกูมะนาเสกอตอนีลอไทเปนไท
 32นายอภิชาติแดมะยุไทเปนไท
 33นายวิวัฒนจํารัสศรีไทเปนไท
21นายกูเฮงยาวอหะซันชาติไทย
 2นายอาทรธนสุขเสถียรชาติไทย
 3นายซุกรียือลาบอรวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นายอับดุลการิมมะแซรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายยูโซะแวยูโซะเพื่อแผนดิน
 6นายอัฮมัดมูฮํามัดยูนุสอับดุฮมะยูนุเพื่อแผนดิน
 7นายสุรเชษฐแวอาแซประชาธิปตย
 8นายแวฮามะบากาประชาธิปตย
 9นายนัจมุดดีนอูมาพลังประชาชน
 10นายสมรรถวาหลงพลังประชาชน
 11นายอาฮามะสุกรีซําสูดิงประชากรไทย
 12นายมูฮําหมัดฮัมดีกาเซ็งประชากรไทย
 13นายเสรีหมัดอูมัชฌิมาธิปไตย
 14นายอับดุลอาชิเจะอูเซ็งมัชฌิมาธิปไตย
 15นายฮาหมัดตาตูเละไทยร่ำรวย
 16นายมูฮําหมัดหวันมุดาไทยร่ำรวย
 17ส.ต.ต.สายชลคงพันวัตรพลังแผนดิน
 18นายน้ําเพ็งสลุงพลังแผนดิน
รวม41    

ปัตตานี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ปัตตานี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายมูหามัดหะยีหามะประชากรไทย
 2นายสาเละหะยีสามะประชากรไทย
 3นายมูฮํามัดหะยีแวฮามะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 4นายแวอาแซเซ็งยีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 5นายอันวารสาและประชาธิปตย
 6นายอิสมาแอลเบญอิบรอฮิมประชาธิปตย
 7นายเดนโตะมีนาพลังประชาชน
 8พ.ต.ท.เจะอิสมาแอเจะโมงพลังประชาชน
 9นายชนินทรเศียรอินทรเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายสุรัตนมุกดารัตนเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 11นายสอมะสมานพิทักษความหวังใหม
 12นายเจะอุมาสาเมาะความหวังใหม
 13นายสมมุติเบ็ญจลักษณเพื่อแผนดิน
 14นายมูฮํามัดอารีฟนจะปะกิยาเพื่อแผนดิน
 15นายปรีชาจันทรประชามติ
 16นายชัยวัฒนมูนะประชามติ
 17นายครอแมลิงอกือจิมัชฌิมาธิปไตย
 18นายฉัตรชัยเจะปอมัชฌิมาธิปไตย
 19นายอับดุลเราะหมานบัสตีไทยร่ำรวย
 20นายมาหามะสะแลมันไทยร่ำรวย
 21นางนงนวลนุมผองไทเปนไท
 22นายวันชัยไชยศรไทเปนไท
21นายมุขสุไลมานพลังประชาชน
 2นายสมมารถเจะนาพลังประชาชน
 3วาที่ ร.ต.โมฮามัดยาสรียูซงประชาธิปตย
 4นายซาตาอาแวกือจิประชาธิปตย
 5นายนิมุคตารวาบาเพื่อแผนดิน
 6นายยุซรีซูสารอเพื่อแผนดิน
 7นายระวีเจะนุรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายมะซาปรีหะยีดือเระรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายชาญวิทยกาซอเอกราช
 10นายอิรฟานวาจิเอกราช
 11นายอาแวเจะมะไทยร่ำรวย
 12นายมะกอเซ็งอาลีไทยร่ำรวย
 13นายกัมปนาทแกวดํารงชัยประชามติ
 14นายอิสมาแอลเจะฮะประชามติ
 15นายอิบรอฮิมยานยามัชฌิมาธิปไตย
 16นายยูซุฟดอเลาะมัชฌิมาธิปไตย
 17นายตูแวมะรูดิงกาแบความหวังใหม
 18นายนิมุไฮปยาความหวังใหม
 19นายมูหะมะเกะราประชากรไทย
 20นายอูกูอัลฮาดีดอาแดประชากรไทย
 21นายอิบรอเฮงโตะฮีแลประชาราช
 22นายอภิเชษฐเจะเล็งประชาราช
รวม44    

พังงา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พังงา
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายพรอมพงศนพฤทธิ์พลังประชาชน
 2นายสมพรศิริบุญยังพลังประชาชน
 3นายศุภเดชนาคนอยชาติไทย
 4นายอาคมทองเจิมชาติไทย
 5นายเชิดเกียรติแกวกําเนิดเพื่อแผนดิน
 6นายประเสริฐสืบหมาดเพื่อแผนดิน
 7นางกันตวรรรณตันเถียร กุลจรรยาวิวัฒนประชาธิปตย
 8นายจุฤทธิ์ลักษณวิศิษฎประชาธิปตย
 9นายปริตตศรีฟารวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายสุรัตนทันยุภักดิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายวัชชนะรักษาพราหมณมัชฌิมาธิปไตย
 12นายโชติฟางลอยมัชฌิมาธิปไตย
 13นางสาวปรียากสิบาลไทยร่ำรวย
 14นางสาววิจิตรารามัญอุดมไทยร่ำรวย
รวม14    

 พัทลุง

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - พัทลุง
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายนิพิฏฐอินทรสมบัติประชาธิปตย
 2นางสาวสุพัชรีธรรมเพชรประชาธิปตย
 3นายนริศขํานุรักษประชาธิปตย
 4นายอัษฎาวุธยงหนูมัชฌิมาธิปไตย
 5นายกูชาติชายเกตุมัชฌิมาธิปไตย
 6นายเชี่ยวชาญเกื้อชูมัชฌิมาธิปไตย
 7นายประภาสแสงศรีเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 8นายภูศรีสัจจาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 9นายอํานวยมณีนิลเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 10นายคณนาถหมื่นหนูพลังประชาชน
 11นายเจริญชูเรืองพลังประชาชน
 12นายสุพัฒนแกวจันทรพลังประชาชน
 13นายหมัดสันชูรักษรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายไพศาลสันอีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายยะมีลมูสิโกรวมใจไทยชาติพัฒนา
 16นางศิริมาทองแกวพลังแผนดิน
 17นายพิชัยเอียดสุขพลังแผนดิน
 18นายเขมาวุฒิสุวรรณพลังแผนดิน
 19นายเปลื้องบัวศรีพลังเกษตรกร
 20นางสาวดรุณีสังขแกวพลังเกษตรกร
 21นายเจริญคชวงศพลังเกษตรกร
 22นายมะณีนุยผอมเพื่อแผนดิน
 23นายสนั่นสันติยาเพื่อแผนดิน
 24นายอุหมาดสาระณะเพื่อแผนดิน
 25นางสาวนุชรีทองนุนไทยร่ำรวย
 26นายศานติมีจิตเกษมไทยร่ำรวย
 27นายอะหมัดอิสันไทยร่ำรวย
 28นายกัมปนาทรอดดําไทเปนไท
 29นางเศรษฐีนีชวยเนื่องไทเปนไท
 30นายชาญวิทยทองดวงไทเปนไท
รวม30    

 ภูเก็ต

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ภูเก็ต
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายทศพรเทพบุตรประชาธิปตย
 2นายเรวัตอารีรอบประชาธิปตย
 3จ.อ.สรนันทเสนหชาติไทย
 4นายสมชาติสมนามชาติไทย
 5นางศรีญาดาชินวัตรพลังประชาชน
 6นายวิสุทธิ์สันติกุลพลังประชาชน
 7นายชวิศตุงกูรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายชัยพิทักษอภิชิตสิทธิกุลรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายวิสุทธิ์จันทิราเพื่อแผนดิน
 10นายอารีสุริยาเพื่อแผนดิน
 11นายวัชรินทรอมรสิงหไทยร่ำรวย
 12นางนฤมลลีละหุตไทยร่ำรวย
รวม12    

 ยะลา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - ยะลา
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายไพศาลยิ่งสมานพลังประชาชน
 2นายบูราฮานูดินอุเซ็งพลังประชาชน
 3นายซูการโนมะทาพลังประชาชน
 4นายประเสริฐพงษสุวรรณศิริประชาธิปตย
 5นายอับดุลการิมเด็งระกีนาประชาธิปตย
 6นายณรงคดูดิงประชาธิปตย
 7นายนิรันดรวายาเพื่อแผนดิน
 8นายอนันตแสงวัณณเพื่อแผนดิน
 9นายสาลาหูดิงยาญาเพื่อแผนดิน
 10นายฮัสซันดาตูรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายชานนทเจะหะมะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายตอลิฟสามะอาลีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายอิบราเฮงยูโซะประชากรไทย
 14นายมะสือดีสะแลแมประชากรไทย
 15นายอับดุลกอริมเจะแซประชากรไทย
 16นายชาตรีมะดอลอประชาราช
 17นายอุดมศักดิ์บากาประชาราช
 18นายอับดุลเลาะดูละสะประชาราช
 19พล.ต.ต.จํารูญเดนอุดมมัชฌิมาธิปไตย
 20นายอับดุลเลาะกามาอูเซ็งมัชฌิมาธิปไตย
 21นายชาลีเร็งมามัชฌิมาธิปไตย
 22นายมูฮําหมัดยูซุฟดาชาแมประชามติ
 23นายดาโอะบาฮีประชามติ
 24นายนูรดินกามาอุเซ็งประชามติ
 25นายฮาดีสามะเอะไทยร่ำรวย
 26นายหะมะอากาปาแยไทยร่ำรวย
 27นายสาการียาสาและเม็งไทยร่ำรวย
 28นายอิสะมะแอบาโงปะแตความหวังใหม
 29นายธานินทรสุบินวิภูความหวังใหม
 30นายมะเซะบากาความหวังใหม
รวม30    

สงขลา

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สงขลา
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายจรัญวงศกระจางประชากรไทย
 2นายปรีชาคงมาประชากรไทย
 3นายวีระวัฒนพรหมคงประชากรไทย
 4นายกิตติพัฒนแกวมณีพลังประชาชน
 5นายสมนิตยประทุมวรรณพลังประชาชน
 6นายธนชาติแสงประดับ ธรรมโชติพลังประชาชน
 7นายไพจิตรจันทรโชติพัฒนาประชาธิปไตย
 8นางอมราชัยศรีพัฒนาประชาธิปไตย
 9นายอาวุธสะอาดแกวพัฒนาประชาธิปไตย
 10นายวิรัตนหิรัญสายประชาราช
 11นายหมัดหนอดมะหมัดประชาราช
 12นายวิสุทธิ์ภักดีประชาราช
 13นายวินัยเสนเนียมประชาธิปตย
 14นายประพรเอกอุรุประชาธิปตย
 15นายเจือราชสีหประชาธิปตย
 16นายดลเหลาะหละติหมะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 17นายสุหนันหมัดเจริญรวมใจไทยชาติพัฒนา
 18นายวันชัยจันทรสุขรวมใจไทยชาติพัฒนา
 19นายราเชษฐอารีเพื่อแผนดิน
 20นายรัชพลเสวตรนิสากรเพื่อแผนดิน
 21นายกฤษณพลเจริญวิริยะภาพเพื่อแผนดิน
 22นายเสริมสายอองพลังเกษตรกร
 23นายธรรมรัตนเสนหาพลังเกษตรกร
 24นายเสรีชุมทองพลังเกษตรกร
 25นายธิรัครเพชรพงศไทยร่ำรวย
 26นางนงนภัสสุทธกรณไทยร่ำรวย
 27นายภูวดลเพชรพงศไทยร่ำรวย
 28นายมาโนชโดะโอยไทเปนไท
 29นายศุภชัยสิทธิมากไทเปนไท
 30นายสุขสันติ์บริเพ็ชรไทเปนไท
 31นายประยุทธสุวรรณโณประชามติ
 32นายชัยวุฒิชวงมีประชามติ
 33นายเจริญกิจมีศิริประชามติ
21นายถาวรเสนเนียมประชาธิปตย
 2นายวิรัตนกัลยาศิริประชาธิปตย
 3นายลาภศักดิ์ลาภาโรจนกิจประชาธิปตย
 4นายฉัตรชัยชูแกวมัชฌิมาธิปไตย
 5นายมาวินมากจังหวัดมัชฌิมาธิปไตย
 6นายเจษฎาพงศชูแกวมัชฌิมาธิปไตย
 7นายทวีเกียรติรองสวัสดิ์พลังประชาชน
 8นายอรรถชาญเชาวนวานิชยพลังประชาชน
 9นายสุรเชษฐชินวุฒิวงศพลังประชาชน
 10นายสนธยาหมัดหมันรวมใจไทยชาติพัฒนา
 11นายธาราดรพรหมสุทธิ์รวมใจไทยชาติพัฒนา
 12นายเอกชัยถาวรวงศรวมใจไทยชาติพัฒนา
 13นายชาญยุทธหิรัญสายประชาราช
 14ร.อ.ชัยคมแกวนุกูลประชาราช
 15นายวิษณุบุหงาประชาราช
 16ร.ต.ต.พลประสิทธิ์ยอดนพภาประชากรไทย
 17นายบรรชายอดหวานประชากรไทย
 18นายขนบชูคดีประชากรไทย
 19นายประเสริฐละอองจิตพลังเกษตรกร
 20นางพจนมาลยกาญจนสุวรรณพลังเกษตรกร
 21นายทรงชัยจิรโชติกําจรพลังเกษตรกร
 22นายพงศปญญาเลี่ยวนโรปกรณไทยร่ำรวย
 23นางเนาวรัตนสุวรรณรัตนไทยร่ำรวย
 24นายภาสกรเดนอุดมไทยร่ำรวย
31พ.ต.อ.สุรินทรปาลาเรเพื่อแผนดิน
 2นายอับดุลอาซิซสาเมาะเพื่อแผนดิน
 3นายศิริโชคโสภาประชาธิปตย
 4นายนาราชาสุวิทยประชาธิปตย
 5นายอับดนเลาะสาแมแน็งพลังประชาชน
 6นายสุรศักดิ์มณีพลังประชาชน
 7นายพิเชฎษเพ็งสมรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายการิยาหวังมะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นายถวัลยศักดิ์ประสิทธิ์นุยประชามติ
 10นายณัฐชัยเอียดหัดประชามติ
 11นายอุมาดสางอยพลังเกษตรกร
 12นายถาวรอุบลพลังเกษตรกร
 13นายไพศาลหวังจิตตไทยร่ำรวย
 14นายอารียหมัดอาหลีไทยร่ำรวย
 15นางไพรินโดะโอยไทเปนไท
 16นายเกลื่อมหนอแดงไทเปนไท
 17นางดวงเดือนรัตนพรหมมาเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
 18นายฉัตรชัยมหารชพงศเครือขายชาวนาแหงประเทศไทย
รวม75    

สตูล

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สตูล
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายสุชาติใบมะหาดประชาราช
 2นายอานันทธสิทธิอริยสันติประชาราช
 3นายอสิมะหะมัดยังกีประชาธิปตย
 4นายฮอชาลีมาเหร็มประชาธิปตย
 5วาที่ ร.ต. หญิงหยาดพิรุณธนูสายศรีสยาม
 6นายไพโรจนบุญนําศรีสยาม
 7นายจิรายุสเนาวเกตุพลังประชาชน
 8นายมูนีรสมูฮัมหมัดใบกาเด็มพลังประชาชน
 9นายอาหมาดหลังยาหนายเพื่อแผนดิน
 10นายสุทรรศนจุนณศักดิ์ศรีเพื่อแผนดิน
 11นายพลสุขแตมไทยร่ำรวย
 12ร.ต.เอนกมรรคาเขตไทยร่ำรวย
 13นายสุเทพจิตหลังรวมใจไทยชาติพัฒนา
 14นายธิติคงสุวัฒนะรวมใจไทยชาติพัฒนา
 15นายวิจิตรกรพูลผลไทเปนไท
 16นายดนลาหหลงหันไทเปนไท
 17ด.ต.ทิกานตสุธากุลความหวังใหม
 18นายรณศักดิ์ปะดุกาความหวังใหม
รวม18    

สุราษฎร์ธานี

รายชื่อผู้สมัคร ส.ส. แบบแบ่งเขต - สุราษฎร์ธานี
เขตหมายเลขคำนำหน้าชื่อนามสกุลพรรค
11นายชุมพลกาญจนะประชาธิปตย
 2นายประพนธนิลวัชรมณีประชาธิปตย
 3นายสุเทพเทือกสุบรรณประชาธิปตย
 4นายชูชัยทองขาวเพื่อแผนดิน
 5นายพิพัฒนอินทรักษเพื่อแผนดิน
 6นายชัยชนะสงฤทธิ์เพื่อแผนดิน
 7นายภาณุสุวรรณพานิชรวมใจไทยชาติพัฒนา
 8นายประสิทธิ์เจริญศรีรวมใจไทยชาติพัฒนา
 9นางสาวไพลินนพคุณรวมใจไทยชาติพัฒนา
 10นายสมพลวิชัยดิษฐพลังประชาชน
 11นายประเสริฐบุญประสพพลังประชาชน
 12นายมานพเกษมณีพลังประชาชน
 13นายยรรยงศรีฟาชาติไทย
 14ร.ต.ต.คเนศศรีศักดิ์ชาติไทย
 15นายเฉลิมบุญรัตนังชาติไทย
 16นางสาวสุมิตราแกวอินทรมัชฌิมาธิปไตย
 17นางจิรวรรณสารสิทธิ์มัชฌิมาธิปไตย
 18นางเพ็ญชื่นอัครบัณฑิตสกุลมัชฌิมาธิปไตย
 19นายถวิลใจกวางเกษตรกรไทย
 20นายสายันณไทรแกวเกษตรกรไทย
 21นายเอกราชผลผลาเกษตรกรไทย
 22นางวิมลทิพยสังขนครไทยร่ำรวย
 23นางอุไรวรรณฮอบุตรไทยร่ำรวย
 24นายนพรัตนทองโชติไทยร่ำรวย
 25นายเทพทองพนังแกวประชามติ
 26นายสุรินทรทองแทนประชามติ
 27นายสิทธิชัยเพชรชูประชามติ
 28นางจิตราเดชเสนหความหวังใหม
 29นายสถิตชวงชุณหสองความหวังใหม
 30นายเกษมหอมทวนลมความหวังใหม
21นายภิญญาชวยปลอดมัชฌิมาธิปไตย
 2นายประดิษฐรักสวัสดิ์มัชฌิมาธิปไตย
 3นายเอกราชรอดเจริญมัชฌิมาธิปไตย
 4พ.ต.อ.สมพลรัฐกาญจนเพื่อแผนดิน
 5นายไชยันตลิหมัดเพื่อแผนดิน
 6นายกีรติชวยชนะเพื่อแผนดิน
 7นายเชนเทือกสุบรรณประชาธิปตย
 8นายสินิตยเลิศไกรประชาธิปตย
 9นางนิภาพริ้งศุลกะประชาธิปตย
 10นายโกมลนกวิเชียรพลังประชาชน
 11นายบุญยงคจรัสจรูญฤทธิ์พลังประชาชน
 12นายประกิจเพชรัตนพลังประชาชน
 13นายวัชระพัฒนรักษาพลังแผนดินไท
 14นายอดิศักดิ์หมกแดงพลังแผนดินไท
 15นายเจริญรอดรักษาพลังแผนดินไท
 16นายประคองทองสมไทยร่ำรวย
 17นางจิราพรธรรมกุลไทยร่ำรวย
 18นายสถาพรปานเพชรไทยร่ำรวย
 19นายสุวิชกลางนุรักษความหวังใหม
 20นายกฤษณพลบุญเพ็งความหวังใหม
 21นางสุภารัตนวรเศรษฐศักดิ์ความหวังใหม
 22นายสุระศักดิ์ชวยเพ็ญประชามติ
 23นายกมลชาสวัสดิ์ประชามติ
 24นายวิษณุหลิวคงประชามติ
รวม54    

 

 

ข้อมูลรายชื่อผู้สมัคร และ ข่าวคราวต่างๆของแต่ละจังหวัดอยู่ระหว่างการคัดสรรแหล่งข้อมูลค่ะ กรุณากลับมาอัพเดทกันใหม่ได้ทุกวันนะคะ
http://www.oknation.net/blog/nanahahe/2007/11/15/entry-7



อ่านความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 6 (0)
ปัจเจกตน วันที่ : 16/11/2007 เวลา : 19.32 น.
http://oknation.nationtv.tv/blog/uthai
รักทุกคนด้วยจิตที่บริสุทธิ์


ดูเมืองคอน...ว่าใครบ้าง

ความคิดเห็นที่ 5 (0)
เจ้าอารมณ์