*/
<< กรกฎาคม 2019 >>
อา พฤ
  1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30 31      

[ Add to my favorite ] [ X ]


วันพุธ ที่ 31 กรกฎาคม 2562
Posted by สมาคมกีฬาเครื่องบินจำลองและวิทยุบังคับ , ผู้อ่าน : 223 , 14:47:31 น.  
หมวด : การศึกษา

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน


  สรุปผลการแข่งขันหนูน้อยจ้าวเวหา สนามที่ 2 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 
 วันที่ 27-28 กรกฎาคม 2562  ณ ศูนย์การค้าเซียร์รังสิต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี
 ประเภทยุทธวิธี ถ้วยพระราชทาน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
        1.    รางวัลชนะเลิศ  ถ้วยรางวัลพระราชทาน  พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
               ได้แก่ ทีมลูกเจ้าพ่อไทรเงิน 2 โรงเรียน พิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี 
               รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน 1. นายธนพนธ์  ไชยชมภู          อายุ  18  ปี  ม.6        
                                        2. เด็กชายวีระศักดิ์  วงศ์ราชา     อายุ 13 ปี ม.1
                                   3. นายเพชรยันต์ พนมวนาภิรัติ    ผู้ควบคุมทีม 
       2.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
           ได้แก่  ทีมลูกเจ้าพ่อไทรเงิน 1  โรงเรียน พิบูลมังสาหาร  จังหวัดอุบลราชธานี           
           รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน   1. นายวรุต  จวงจันทร์                อายุ  18  ปี  ม.6
                                  2. เด็กชายธีระภัทร  บุตรสิน         อายุ  13  ปี  ม.1
                                  3. นายเพชรยันต์  พนมวนาภิรัติ    ครูคุมทีม    
       3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
            ได้แก่  ทีมประเทียบ 1   โรงเรียน  ประเทียบวิทยาทาน  จ. สระบุรี        
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นาย ธนทร  กลิ่นชื่น               อายุ  17 ปี    ม.6
                                       2.  เด็กชายธรรมพัฒน์   นนยะโส   อายุ  13 ปี    ม.2
                                       3.  นายสมนาม  ณ เชียงใหม่         ครูคุมทีม    
       4.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
           ได้แก่  ทีมประเทียบ 3   โรงเรียน  ประเทียบวิทยาทาน  จ. สระบุรี                   
           รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน   1.  เด็กชายชุติพงษ์  บินยะรงค์       อายุ  14 ปี   ม.3  
                                      2.  เด็กชายอภิสิทธิ์ ทองย้อย          อายุ 13 ปี    ม.2
                                      3.  นายสมนาม  ณ เชียงใหม่          ครูคุมทีม
ประเภทความคิดสร้างสรรค์สวยงามบินได้ ถ้วยพระราชทาน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
       1.  รางวัลชนะเลิศ  ถ้วยรางวัลพระราชทาน  พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
            ได้แก่  ทีมพลายสยาม  โรงเรียน วัดช่างเคี่ยน  จังหวัด เชียงใหม่
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายหนุ่ม ลุงแดง
                                      2. นายหนุ่มเมือง นาทอง
                                     3. เด็กชายแสงเครือ ยาวงค์       
       2.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
            ได้แก่  ทีม RD รัษฎา  โรงเรียน รัษฏา   จังหวัด ตรัง 
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน   1.  นายอณุพงศ์  เกตุแก้ว
                                     2. เด็กหญิงณัฎฐา  เพ็ญพอรู้
                                     3. เด็กหญิงมยุรฉัตร  บุญเกื้อ     
        3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
            ได้แก่  ทีมนเรศเวหา   โรงเรียนเทพา    จังหวัด สงขลา     
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  ด.ช.ชญานนท์ จองหนุ่ย
                                    2. ด.ช.วรวุธ แก้วคีรี
                                    3. ด.ช.สราวุธ จินดาดวง     
        4.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
            ได้แก่ทีม F5E/F  โรงเรียน ดงหลวงวิทยา  จังหวัด มุกดาหาร
           รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายธเนศพล  ประเสริฐพร
                                     2. นายภัทรพงษ์ คำมุงคุณ
                                     3. นางสาวอริศา  โซ่เมืองแซะ    
ประเภทลำเลียง  ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ
       1.  รางวัลชนะเลิศ   ถ้วยรางวัลประทาน พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
           ได้แก่  PPW 1   โรงเรียน โพนทองพัฒนาวิทยา  จังหวัด ร้อยเอ็ด      
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายปฏิภาณ  สีหาบุตร         18  ปี  ม.6
                                    2. นายศุภกฤต  นุ่นนาแซง          16  ปี  ม.5
                                    3. นางสาวพรพรรณ  พลเยี่ยม   ครูควบคุมทีม     
       2.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
          ได้แก่  ลูกธาตุทอง 7   โรงเรียน  ธาตุทองอำนวยวิทย์  จังหวัด  สกลนคร                                                  
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายชัยพร  กิติการ           18 ปี   ม.6
                                    2. นายอัษฎา  โคธิเสน            16  ปี   ม.4
                                    3. นายชัยเรือง  ไชยคลัง       ครูควบคุมทีม
       3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
          ได้แก่  ลูกเจ้าพ่อไทรเงิน 1   ชื่อโรงเรียน พิบูลมังสาหาร    จ.อุบลราชธานี   
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายวรุต  จวงจันทร์              18  ปี  ม.6
                                    2.  เด็กชายอทิวัฒน์ ชัยสัตย์        13  ปี  ม.1
                                    3.  นายเพชรยันต์  พนมวนาภิรัติ  ครูควบคุมทีม
        4.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
           ได้แก่  PPW 2   โรงเรียน โพนทองพัฒนาวิทยา  จังหวัด ร้อยเอ็ด     
           รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  นายศุภกฤต  นุ่นนาแซง         16  ปี  ม.5
                                     2. นายปฏิภาณ  สีหาบุตร            17  ปี  ม.6
                                     3. นางสมสวย วิชามุข
ประเภทบินนาน  ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวัณณวรีฯ
             1.  รางวัลชนะเลิศ  ถ้วยรางวัลพระราชทาน พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
          ได้แก่ ทีม B.P1 โรงเรียนวัดบ้านพริก  จังหวัดนครนายก
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  เด็กชายสิริชัย  จันทร์ประสพโชค   14 ปี ม.3
                                    2. เด็กชายสิริโชค  เลิศวิลัย              13 ปี ม.2
                                    3. นายสุริยา  จันทร์ประสพโชค         ครูควบคุมทีม    
      2.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
            ได้แก่  วัดหนองสมัคร  โรงเรียน วัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์)  จังหวัดสระบุรี
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน 1.  เด็กชายอานนท์  ศิริปัญญา    15  ปี  ม.3
                                     2.  เด็กหญิงวภวานี  แก้วกร่ำ        10  ปี  ป.4
                                     3. นางสาวรวีวรรณ  พันธ์ช่อทอง  ครูควบคุมทีม     
        3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
           ได้แก่  ปากพลี 7    โรงเรียน ปากพลีวิทยาคาร    จังหวัด นครนายก                                                        
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน 1.  เด็กชายเจษฎาภรณ์  ทองมาก   5  ปี  ม.3
                                    2. เด็กชายธีรพัฒน์  ทองจันทร์มูล    15  ปี  ม.3
                                    3. นายอดิศักดิ์  นันตา               ครูควบคุมทีม     
        4.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
           ได้แก่  B.P 2  โรงเรียน วัดบ้านพริก  จังหวัดนครนายก
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  เด็กชายจินดา มารศรี            15  ปี ม.3
                                    2. เด็กชายกฤตวัฒน์  แจ่มดี         15  ปี ม.3
                                    3. นายสุริยา  จันทร์ประสพโชค     ครูควบคุมทีม     
ประเภทบินผาดโผน (ลอดห่วง)  ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติฯ
       1.  รางวัลชนะเลิศ  ถ้วยรางวัลประทาน พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
           ได้แก่  B.P 3  โรงเรียน วัดบ้านพริก   จังหวัดนครนายก
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายสิริชัย  จันทร์ประสพโชค    14 ปี ม.3
                                    2. เด็กชายวสุธา   มณีพันธ์                13  ปี ม.2
                                    3. นายสุริยา  จันทร์ประสพโชค           ครูควบคุมทีม
      2.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
            ได้แก่  วัดหนองสมัคร  โรงเรียน วัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์)  จังหวัดสระบุรี   
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายอานนท์  ศิริปัญญา            5  ปี  ม.3
                                    2. เด็กชายอัมรินทร์  ศรีสังวาลย์          10  ปี  ป.4
                                    3. นางสาวอรอนงค์  จูมคอม               ครูควบคุมทีม     
      3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
           ได้แก่  ปากพลี 6   โรงเรียน ปากพลีวิทยาคาร  จังหวัด นครนายก  
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ทองมาก     15  ปี  ม.3
                                    2. เด็กชายไอยรา  ใหม่ละออ            15  ปี  ม.3
                                    3. นายอดิศักดิ์  นันตา                   ครูควบคุมทีม
       4.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
           ได้แก่  B.P 3  โรงเรียน วัดบ้านพริก   จังหวัดนครนายก
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายสิริชัย  จันทร์ประสพโชค    14 ปี ม.3
                                    2. เด็กชายวสุธา   มณีพันธ์                13  ปี ม.2
                                    3. นายสุริยา  จันทร์ประสพโชค           ครูควบคุมทีม
 ประเภททิ้งสัมภาระลงตรงจุด ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ                   
       1.   รางวัลชนะเลิศ  ถ้วยรางวัลประทาน พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 10,000 บาท
           ได้แก่  ปากพลี 2   โรงเรียน ปากพลีวิทยาคาร   จังหวัด นครนายก  
           รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ทองมาก    15 ปี  ม.3
                                    2. เด็กชายธีรพัฒน์  ทองจันทร์มูล   15 ปี  ม.3
                                    3. นายอดิศักดิ์  นันตา                ครูควบคุมทีม
      2.   รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 5,000 บาท
          ได้แก่  B.P 4  โรงเรียน วัดบ้านพริก   จังหวัด นครนายก           
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1. เด็กชายจินดา   มารศรี              15  ปี ม.3
                                    2. เด็กชายสิริชัย  จันทร์ประสพโชค  14 ปี ม.3
                                    3. นายสุริยา  จันทร์ประสพโชค     ครูควบคุมทีม
      3.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,500 บาท
           ได้แก่  ปากพลี 4  โรงเรียน ปากพลีวิทยาคาร   จังหวัด นครนายก 
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  เด็กชายณัฐพล  ศรีโพธิ์เผือก     14 ปี  ม.2
                                    2. เด็กชายพัทธดนย์  มีเหม็ง          14 ปี  ม.2
                                    3. นายอดิศักดิ์  นันตา                   ครูควบคุมทีม
      4.  รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓  ถ้วยรางวัล พร้อมทุนการศึกษาจำนวน 2,000 บาท
            ได้แก่  ลูกธาตุทอง 3   โรงเรียน ธาตุทองอำนวยวิทย์  จังหวัด สกลนคร
            รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  เด็กชายกิตติภณ  เวสา         14  ปี  ม.2
                                      2. เด็กชายบุรินทร์  น้อยพรม       14  ปี  ม.2
                                      3. นายชัยเรือง  ไชยคลัง           ครูควบคุมทีม    
 
    รางวัลขวัญใจมหาชน   ทุนการศึกษาจำนวน 3,000 บาท
          ได้แก่  SLC ฉะเชิงเทรา   โรงเรียน เซนต์หลุยส์ฉะเชิงเทรา
          รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน  1.  เด็กชายภวัต  ท้วมพงษ์
                                    2. เด็กหญิงจิราภา  พันธ์เพ็ง
                                    3. เด็กหญิงธนพรรณ  โลหะจีรัง
  
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 
 


 
 

 
 
 
 
 
 
 























 
 


















 





 
 












 









 















 











  



 
 


 
 
 
 
 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 


 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 
 

 
 

 
 
 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
  
 

 

 

 
 

 

 
 

 

 

 

 


แสดงความคิดเห็น


ถึง บล็อกเกอร์ ทุกท่าน โปรดอ่าน
   ด้วยทาง บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ได้ติดต่อขอความร่วมมือ มายังเว็บไซต์และเว็บบล็อกต่าง ๆ รวมไปถึงเว็บบล็อก OKnation ห้ามให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ บนเว็บ blog โดยกำหนดขอบเขตของสิ่งที่ห้ามทำ และสามารถทำได้ ดังนี้
ห้ามทำ
- การใส่ผลงานเพลงต้นฉบับให้ฟัง ทั้งแบบควบคุมเพลงได้ หรือซ่อนเป็นพื้นหลัง และทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือ copy code คนอื่นมาใช้
- การเผยแพร่ file ให้ download ทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือฝากไว้ server คนอื่น
สามารถทำได้
- เผยแพร่เนื้อเพลง ต้องระบุชื่อเพลงและชื่อผู้ร้องให้ชัดเจน
- การใส่เพลงที่ร้องไว้เอง ต้องระบุชื่อผู้ร้องต้นฉบับให้ชัดเจน
จึงเรียนมาเพื่อโปรดปฎิบัติตาม มิเช่นนั้นทางบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ จะให้ฝ่ายดูแลลิขสิทธิ์ ดำเนินการเอาผิดกับท่านตามกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์
OKNATION



กฎกติกาการเขียนเรื่องและแสดงความคิดเห็น
1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หรือกระทบต่อความมั่นคงของชาติ
2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคม กับทั้งไม่มีภาพ วิดีโอคลิป หรือถ้อยคำลามก อนาจาร
3. ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการเขียนเรื่อง แสดงความคิดเห็น หรือในกล่องรับส่งข้อความ (หลังไมค์) ต้องไม่นำมาโพสหรือขยายความต่อในบล็อก และการโพสเรื่องส่วนตัว และการแสดงความคิดเห็น ต้องใช้ภาษาที่สุภาพเท่านั้น
4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎหมายใดใด และปิดคอมเมนต์หากจำเป็นโดยเฉพาะเรื่องที่มีเนื้อหาพาดพิงสถาบัน
5.การนำเรื่อง ภาพ หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มา และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบหรือวิธีการใดก็ตาม 6. เนื้อหาและความคิดเห็นในบล็อก ไม่เกี่ยวข้องกับทีมงานผู้ดำเนินการจัดทำเว็บไซต์ โดยถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมายเป็นการส่วนตัวของสมาชิก
คลิ้กอ่านเงื่อนไขทั้งหมดที่นี่"
OKnation ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดบล็อก ลบเนื้อหาและความคิดเห็น ที่ขัดต่อความดังกล่าวข้างต้น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของบล็อกและเจ้าของความคิดเห็นนั้นๆ
   

กลับไปหน้าที่แล้ว กลับด้านบน