• soonthorn
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : film_kayab@hotmail.com
  • วันที่สร้าง : 2008-09-19
  • จำนวนเรื่อง : 1126
  • จำนวนผู้ชม : 2204641
  • ส่ง msg :
  • โหวต 581 คน
Life+Bright
ชีวิต...งดงามเสมอ
Permalink : http://oknation.nationtv.tv/blog/soonthorn-filmkayab
วันจันทร์ ที่ 30 พฤศจิกายน 2558
Posted by soonthorn , ผู้อ่าน : 1951 , 14:02:56 น.  
หมวด : ไดอารี่

พิมพ์หน้านี้
โหวต 1 คน

ผมมองโลกหลายมุม บางทีก็โลกสวย บางทีก็ไม่ได้สนใจใยดี ลองมาฟังเด็กๆ กลุ่มลูกเหรียง บ้าง   สวัสดีค่ะทุกท่าน หลังจากที่เงียบมาหลายวัน ได้ยินข่าวมาหลายครั้งถึงกรณีคลิปวีดีโอเดี่ยว11 ที่ตัดต่อมา กรณีพี่โน้ตพูดถึงจังหวัดยะลา และมีกระแสพาดพิงออกมา ในฐานะที่เป็นน้องสาวพี่โน้ตคนหนึ่ง ไม่มีอะไรจะพูดนอกจากอยากบอกเล่าถึง ผู้ชายคนหนึ่ง ที่มาใช้ชีวิตอยู่กับลูกเหรียง 2 ปี ที่ผ่านมา พี่โน้ตมาที่ลูกเหรียงยะ....

อ่านต่อ

วันอาทิตย์ ที่ 29 พฤศจิกายน 2558
Posted by soonthorn , ผู้อ่าน : 1265 , 22:01:35 น.  
หมวด : ไดอารี่

พิมพ์หน้านี้
โหวต 1 คน

เผา   ยางพารา กก. ละ 80 บาท เผารถ (ปิดถนน) ยางพารา กก. ละ 36 บาท เผาศพ (ผูกคอตาย)....

อ่านต่อ

วันศุกร์ ที่ 27 พฤศจิกายน 2558
Posted by soonthorn , ผู้อ่าน : 1291 , 17:59:56 น.  
หมวด : ไดอารี่

พิมพ์หน้านี้
โหวต 1 คน

ลูกน้อง เพื่อน คนสนิท >> ฆ่านาย หรือ ผู้นำ?   ผมคงจะดูหนังเจมส์บอนด์ 007 หนังแอ็คชั่นสั่งหารมากไปหน่อย และเคยอ่านบันทึกของนายพลที่เตรียมการสังหารนายมาบ้าง เรื่องแบบนี้ ฟังหูไว้หู อย่าตื่นเต้นตกใจ   ตื่นเช้า ลืมตาขึ้นมา เริ่มเครียดตั้งแต่รถติด หงุดหงิดกับค่าครองชีพที่ชักหน้าไม่ถึงหลัง ยังมารับฟังข่าวสารฆ่าผู้นำ อยู่ประเทศนี้รู้สึกว่า แย่จริงๆ ขนาดผู้นำประเทศยังไม่ปลอดภัย  นับประสาอะไรกับประช....

อ่านต่อ

วันจันทร์ ที่ 23 พฤศจิกายน 2558
Posted by soonthorn , ผู้อ่าน : 1112 , 11:58:30 น.  
หมวด : ไดอารี่

พิมพ์หน้านี้
โหวต 3 คน

บังเอิญเมื่อผมเดินไปซื้อของห้างมินิสรรพสินค้าปากซอยบ้าน สิงห์อมควันขอซื้อบุหรี่หนึ่งซอง ผมจึงทราบราคา ประเภทไทยทำซองละ 95 บาท ของนอก 135 บาท พนักงานบอกว่า ช่วงโปรโมชั่น ราคาข้าวสารธรรมดาถุงละ 94 บาท ( 5 กิโลกรัม )   คนติดบุหรี่มวนต่อมวนสูบวันละ 2 ซอง ราคาคนไทยทำ 190 บาท ของนอก 270 บาท เดือนหนึ่งเราเผาเงินไป 5,700 บาท หรือ 8,100 บาท ยังไม่นับรวมค่ากาแฟแบรนด์หรูวันละ 1 แก้ว ราคา 45-150 บาท ....

อ่านต่อ


/1
<< พฤศจิกายน 2015 >>
อา พฤ
1 2 3 4 5 6 7
8 9 10 11 12 13 14
15 16 17 18 19 20 21
22 23 24 25 26 27 28
29 30          



[ Add to my favorite ] [ X ]