*/
  • teenbag
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • วันที่สร้าง : 2007-04-06
  • จำนวนเรื่อง : 513
  • จำนวนผู้ชม : 967180
  • จำนวนผู้โหวต : 130
  • ส่ง msg :
  • โหวต 130 คน
หนูหยกพาชมปลาที่พีพี

ทะเลสวยกับปลาและขนมปัง..หนูหยกพาชม

View All
<< พฤษภาคม 2011 >>
อา พฤ
1 2 3 4 5 6 7
8 9 10 11 12 13 14
15 16 17 18 19 20 21
22 23 24 25 26 27 28
29 30 31        

[ Add to my favorite ] [ X ]


คุณชอบมองอะไรระหว่างสามตัวนี้
ปลา
101 คน
หมา
151 คน
แมว
67 คน

  โหวต 319 คน
วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554
Posted by teenbag , ผู้อ่าน : 3880 , 21:50:02 น.  
หมวด : ท่องเที่ยว

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

พามาเที่ยว..ห้องเรียนคุณแม่ ของโรงพยาบาล บีเอ็นเอช

มาเข้าอบรมหลักสูตร...

เตรียมความพร้อมคุณแม่ก่อนคลอดและเตรียมความพร้อมรับมือเจ้าตัวเล็ก..

พาหนูหยกมาเรียนด้วย..จะได้ช่วยเลี้ยงน้องด้วย

เริ่มเรียน9โมงเช้า..(เหมือนเข้าโรงเรียนเลย)

รับของก่อนเข้าอบรม..

เลือกที่นั้งกันก่อนเลย..

คุณครุมาแล้ว..คนเข้าอบรมเยอะเลย..เต็มห้องเลย..ช่วงแรก

อบรมด้านวิชาการกันก่อน..

พักช่วงแรกทานขนม..มีสลัด(ตักมาชามโต)กับแซนวิช..กาแฟพร้อมอิ่มเลย..

ตักสลัดมาชิม..

ช่วงที่สองเริ่มออกแรง..กัน

ออกกำลังกายสำหรับคนท้อง..

1...2....3

1..2...1...2

ออกกำลังเตรียมคลอดลูก..

ท้องอิ่มๆ..มาก้มๆเงยๆ...ติดพุงเลย

ท่านอน..ก็มี

ท่าวี..

ท่าลูบพุง..

นอนลูบพุงอีก...

จบก็เที่ยงกว่าแล้ว..พักเที่ยงหาของทานก่อนจะมาต่อภาคบ่าย..

ภาคบ่ายมาถึงเรื่องการให้น้ำนมลูก..มีประโยชน์มากมาย..ตามด้วยวิชาการก่อนเลย

ต่อด้วยภาคปฎิบัติกัน...เลย

คุณพ่อคุณแม่ช่วยกันให้นมลูก..

ท่านอนให้นมลูก

หนูหยกเอาใจช่วย..

พักทานขนมกันอีก..มีผลไม้สดกับเค็กและน้ำผลไม้..อิ่มเลย

เข้ามาก็สอนห่อผ้า..อาบน้ำ อื่นๆอีกมากมาย..

ลูกสาวสนใจเป็นพิเศษ..

จบ..ก็ลงมาดูห้องพัก..โปรการคลอดลูกเราดูการคลอดแบบผ่าตัดคลอดเนื่องจากหนูหยกผ่า

เลยต้องผ่าคลอดเลือกไม่ได้แล้ว..รวมแล้ว55,900 บาท 4วัน3คืน

(แต่ทางโรงพยาบาลให้พักฟรีก่อนวันคลอดอีกหนึ่งวัน)รวมแล้วเป็น5วัน4คืน...

ห้องน่ารักดี..

มาชมห้องเด็กคลอดต่อ..

คนที่คลอดที่นี้...

จบหลักสูตรก็พาหนูหยกมาฉีดยากันมะเร็งปากมดลูกเข็มสุดท้าย...

กลับบ้าน..มาสั้งสเต็ค49บาทไปทานที่บ้าน..เนื่องมาทั้งวันแล้ว..

เมนู..

จะเสร็จแล้ว..

พรุ่งนี้หนูหยกก็ยังต้องไปเรียนตีกลองอีก...

ของสยามกลการ..3เดือน 7,100บาทเรียนอาทิตย์ละครั้งๆละชั้วโมง(ลูกสาวอยากเรียน)

จบ3เดือนต่อเดือนละ1,900บาท..จบละ



/1