• ATTS37
  • ranking : สมาชิกทั่วไป
  • email : jo_wor@hotmail.com
  • วันที่สร้าง : 2007-07-24
  • จำนวนเรื่อง : 122
  • จำนวนผู้ชม : 311451
  • ส่ง msg :
  • โหวต 53 คน
The Bunwangs
สพฺพํ อิสฺสริยํ สุขํ : อิสรภาพทุกอย่าง คือความสุข
Permalink : http://oknation.nationtv.tv/blog/worawut
วันเสาร์ ที่ 30 มกราคม 2553
Posted by ATTS37 , ผู้อ่าน : 2239 , 16:25:20 น.  
หมวด : วิทยาศาสตร์/ไอที

พิมพ์หน้านี้
โหวต 0 คน

   ณ โลกกลมๆใบนี้  เรามาดูกันว่ากูเกิลเขามีอะไรให้บริการประชาชนชาวโลกกันนะครับ ไปดูกันครับ...

SERVICES AND INVESTMENTS BELONGING
TO GOOGLE

Gmail http://www.gmail.com/
Blogger http://www.blogger.com/
Froogle http://www.froogle.com/
Hello http://www.hello.com/
Orkut http://www.orkut.com/
Picasa http://picasa.google.com/
SketchUp http://www.sketchup.com/
Writely http://www.writely.com/
Google AdWords https://adwords.google.com/select/
Google AdSense https://www.google.com/adsense/
Google Analytics http://google.com/analytics/
Google Answers http://answers.google.com/
Google Base http://base.google.com/
Google Blog Search http://blogsearch.google.com/
Google Bookmarks http://www.google.com/bookmarks/
Google Books Search http://books.google.com/
Google Calendar http://google.com/calendar/
Google Catalogs http://catalogs.google.com/
Google Code http://code.google.com/
Google Deskbar http://deskbar.google.com/
Google Desktop http://desktop.google.com/
Google Directory http://www.google.com/dirhp
Google Earth http://earth.google.com/
Google Finance http://finance.google.com/
Google Groups http://groups.google.com/
Google Images http://images.google.com/
Google Labs http://labs.google.com/
Google Local http://local.google.com/
Google Maps http://maps.google.com/
Google Mars http://www.google.com/mars/
Google Mobile http://mobile.google.com/
Google Moon http://moon.google.com/
Google Movies http://www.google.com/movies
Google Music http://www.google.com/musicsearch
Google News http://news.google.com/
Google Pack http://pack.google.com/
Google Page Creator http://pages.google.com/
Google Personalized Home http://www.google.com/ig
Google Personalized Search http://labs.google.com/personalized
Google Reader http://www.google.com/reader
Google Scholar http://scholar.google.com/
Google Search History http://www.google.com/searchhistory
Google SMS http://www.google.com/sms/
Google Suggest http://www.google.com/webhp?complete=1
Google Talk http://talk.google.com/
Google Toolbar http://toolbar.google.com/
Google Transit Trip Planner http://www.google.com/transit
Google Translate http://www.google.com/translate_t
Google Video http://video.google.com/
Google Web Accelerator http://webaccelerator.google.com/
Google Web API http://www.google.com/apis/
Google Web Search http://www.google.com/

FUN GOOGLE SERVICES
Pigeon Rank http://www.google.com/technology/pigeonrank.html 
Mentalplex http://www.google.com/mentalplex/
Moonbase Google http://www.google.com/jobs/lunar_job.html
Google Gulp http://www.google.com/googlegulp/
Google Romance http://www.google.com/romance/

Other
Google Sitemaps https://www.google.com/webmasters/sitemaps/
Google Holiday Logos http://www.google.com/intl/en/holidaylogos.html
Google Zeitgeist http://www.google.com/press/intl-zeitgeist.html
Google Jobs http://www.google.com/intl/en/jobs/
Google University http://www.google.com/options/universities.html

Blog for services
Google Code http://code.google.com/
Official Google Blog http://googleblog.blogspot.com/
Adwords API http://adwordsapi.blogspot.com/
Blogger Buzz http://buzz.blogger.com/
Google Base http://googlebase.blogspot.com/
Google Enterprise http://googleenterprise.blogspot.com/
Google Maps API http://googlemapsapi.blogspot.com/
Google Reader http://googlereader.blogspot.com/
Google Research http://googleresearch.blogspot.com/
Google Talk http://googletalk.blogspot.com/
Google Video http://googlevideo.blogspot.com/
Inside AdSense http://adsense.blogspot.com/
Inside AdWords http://adwords.blogspot.com/
Inside Desktop http://googledesktop.blogspot.com/
Inside Sitemap http://sitemaps.blogspot.com/

เชิญครับ...ขอบคุณครับ

ที่มา : http://thebunwangs.blogspot.com/2010/01/google-services.html

http://sites.google.com/site/thebunwangs/bthkhwam/brikartang%C2%ABkhxngkukeilnilokni





อ่านความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 3 (0)
ATTS37 วันที่ : 30/01/2010 เวลา : 17.26 น.
http://oknation.nationtv.tv/blog/worawut

ขอขอบคุณ คุณ jomo และ คุณ PSW2548 มากนะครับที่แวะมาเยือน....

ความคิดเห็นที่ 2 (0)
psw2548 วันที่ : 30/01/2010 เวลา : 17.12 น.
http://oknation.nationtv.tv/blog/psw2548

โอ มายก๊อด กูเกิ้ลนี่ทำคุณูปการให้แก่ชาวโลกอินเตอร์เน็ท อย่างมากมาย ขอบคุณเหลือเกินที่แนะนำลิงค์ซึ่งยังไม่เคยรู้เลย

ความคิดเห็นที่ 1 (0)
JOMO วันที่ : 30/01/2010 เวลา : 17.12 น.
http://oknation.nationtv.tv/blog/jomo
oJOMoSANo

ดีครับ

แสดงความคิดเห็น


ถึง บล็อกเกอร์ ทุกท่าน โปรดอ่าน
   ด้วยทาง บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) ได้ติดต่อขอความร่วมมือ มายังเว็บไซต์และเว็บบล็อกต่าง ๆ รวมไปถึงเว็บบล็อก OKnation ห้ามให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ บนเว็บ blog โดยกำหนดขอบเขตของสิ่งที่ห้ามทำ และสามารถทำได้ ดังนี้
ห้ามทำ
- การใส่ผลงานเพลงต้นฉบับให้ฟัง ทั้งแบบควบคุมเพลงได้ หรือซ่อนเป็นพื้นหลัง และทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือ copy code คนอื่นมาใช้
- การเผยแพร่ file ให้ download ทั้งที่อยู่ใน server ของคุณเอง หรือฝากไว้ server คนอื่น
สามารถทำได้
- เผยแพร่เนื้อเพลง ต้องระบุชื่อเพลงและชื่อผู้ร้องให้ชัดเจน
- การใส่เพลงที่ร้องไว้เอง ต้องระบุชื่อผู้ร้องต้นฉบับให้ชัดเจน
จึงเรียนมาเพื่อโปรดปฎิบัติตาม มิเช่นนั้นทางบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ จะให้ฝ่ายดูแลลิขสิทธิ์ ดำเนินการเอาผิดกับท่านตามกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์
OKNATION



กฎกติกาการเขียนเรื่องและแสดงความคิดเห็น
1 การเขียน หรือแสดงความคิดเห็นใด ๆ ต้องไม่หมิ่นเหม่ หรือกระทบต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ หรือกระทบต่อความมั่นคงของชาติ
2. ไม่ใช้ถ้อยคำหยาบคาย ดูหมิ่น ส่อเสียด ให้ร้ายผู้อื่นในทางเสียหาย หรือสร้างความแตกแยกในสังคม กับทั้งไม่มีภาพ วิดีโอคลิป หรือถ้อยคำลามก อนาจาร
3. ความขัดแย้งส่วนตัวที่เกิดจากการเขียนเรื่อง แสดงความคิดเห็น หรือในกล่องรับส่งข้อความ (หลังไมค์) ต้องไม่นำมาโพสหรือขยายความต่อในบล็อก และการโพสเรื่องส่วนตัว และการแสดงความคิดเห็น ต้องใช้ภาษาที่สุภาพเท่านั้น
4. พิจารณาเนื้อหาที่จะโพสก่อนเผยแพร่ให้รอบคอบ ว่าจะไม่เป็นการละเมิดกฎหมายใดใด และปิดคอมเมนต์หากจำเป็นโดยเฉพาะเรื่องที่มีเนื้อหาพาดพิงสถาบัน
5.การนำเรื่อง ภาพ หรือคลิปวิดีโอ ที่มิใช่ของตนเองมาลงในบล็อก ควรอ้างอิงแหล่งที่มา และ หลีกเลี่ยงการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบหรือวิธีการใดก็ตาม 6. เนื้อหาและความคิดเห็นในบล็อก ไม่เกี่ยวข้องกับทีมงานผู้ดำเนินการจัดทำเว็บไซต์ โดยถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมายเป็นการส่วนตัวของสมาชิก
คลิ้กอ่านเงื่อนไขทั้งหมดที่นี่"
OKnation ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดบล็อก ลบเนื้อหาและความคิดเห็น ที่ขัดต่อความดังกล่าวข้างต้น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของบล็อกและเจ้าของความคิดเห็นนั้นๆ
   

กลับไปหน้าที่แล้ว กลับด้านบน

<< มกราคม 2010 >>
อา พฤ
          1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 29 30
31            

[ Add to my favorite ] [ X ]